lli ตัวปรับมุมเเคมเบอร ล้อหลัง เป็นไปได้มั้ยที่ใส่เเล้วจะไม่ติดซุ้ม lli

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย เด็กข้าง มอ, 15 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    จากที่ผมได้อ่านมาในกระทู้ปักหมุด ด้านบน ES เมื่อใส่สปริงโหลด ล้อหลังมันจะเเบะ เเละกินยางด้านใน
    เเล้ว ถ้าใส่ตัวปรับมุมเเคมเบอร ล้อก็จะกลับมาตรง มันต้องโดนซุ้มเเน่ๆ ใช่มั้ยครับ ( 215/45/17 )

เเต่ทีนี้ผมเปลี่ยนมาใส่ เเม๊กซ 15 195/55 ใส่ตัวปรับมุมเเคมเบอร เเล้วมันจะยังติดอิกมั้ยครับ

ตัวปรับมุมเเคมเปอร หน้าตาเป็นอย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เบื่อกับอาการกินใน ยางหลังเต็มทนเเล้วครับ ให้คำตอบที

2. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ใส่ขอบ 15 คงไม่ติดซุ้มมั้งคับ คิดว่าน่าจะห่างอยู่น๊าๆ

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
  4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ติดหรือ ไม่ติดซุ้ม ต้องดูที่ออเซ็ตด้วยครับ ถ้า 40 ก็ต้องลุ้นหน่อย
    ถ้า42 ก็ไม่น่าติดคครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้