รถผมสตาร์ทยากมากครับ บางทีสตาร์ทเป็นชั่วโมงยังไม่ติดเลย ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย utaga, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    ติดรีเรย์ช่วยสตาร์ตแล้ว เวลาสตาร์ตต้องใช้เวลาประมาณ 10วิ ถึงสตาร์ตติด แต่บางทีสตาร์ตไม่ติดเลยครับ สตาร์ตเป็นชั่วโมงก้อไม่ติด ผมใช้แก็สครับ ระบบแก็สก้อไหลนะครับ สุดท้ายจะต้องดึงปลั้กหัวเทียนออกมา ห่างจากหัวเทียนนิดหน่อย จึงสตาร์ตติด ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ เครียดมาก เพราะบางทีเป็นตอนกลางคืนอันตรายมาก หาสาเหตุไม่เจอครับ ไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหนดี

2. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    หัวเทียน ...... แบตเตอรี่ ................. เช็คระบบ ไฟ ดีก่า

เท่าที่รู้ ลองเปลี่ยนหัวเทียนดิ๊ หัวเทียนบอด อ่ะป่ะ

3. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    อืมไม่ทราบครับ ลองตั้งแก็ส เช็คระบบไฟ ก็น่าจะหายนะ

4. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    ผมเปลี่ยนหัวเทียมใหม่แล้วนะคับ มันก้อยังยากอยู่ แบตก้อใหม่ งงจิงๆ

5. nantapolnsk

nantapolnsk New Member Member

31
    1
    0
    เป็นเหมือนของผมเลยครับเวลาเครื่องเย็นสตารทยากมากตอนี้เลยใช้วิชามารด้วยการถอดหม้อกรอง
    ออกแล้วเอามือป้องที่ปากคารบูให้อากาศเข้าน้อยที่สุดชึ่งเดียวติดเลยครับลองดู

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

อาการนี้เหมือนอากาศมันเข้าไปเยอะเกินไป หรือไม่ก็แก๊สน้อยไปนะ

7. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ใช่ครับ ถ้าเรื่องแก็ส ต้องลอง ปรับจูนดูครับ กรองอากาศตันหรือเปล่าครับ ลองไล่ระบบ ดูครับ

8. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ทำไมไม่สตาร์ทด้วยน้ำมันก่อนล่ะครับ อันนี้ผมไม่ค่อยเก่งหรอกนะเรื่องแก็ซ แต่ดูคนที่ใช้แก๊ซเค้าจะสตาร์ทด้วยน้ำมันก่อน แค่สงสัยเฉยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้