วันนี้มีกิจกรรมตัวนี้นะ รู้ยัง ได้รถมาเพิ่งรุ้ว่ามีวาวน้ำกะเขาด้วย นึกว่าไม่มี...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เบียร์ วีระ คำสุวรรณ, 22 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้มีกิจกรรมตัวนี้นะ รู้ยัง ได้รถมาเพิ่งรุ้ว่ามีวาวน้ำกะเขาด้วย นึกว่าไม่มี ก็เลยคิดอยากจะใส่ ถอดออกมาที่ไหนได้ มีวาวอยุ่แล้วนี่หว่า แต่ดึงออกมาดู อ้าาาปากค้าง วาวไม่ปิด เปิดค้างแข็งเป๊ก ยางวาวงอหงิกหยอย ตัววาวแดงเถือกเปนเมือกๆ ที่สงสัย ตัวซ้าย เบิกศุนย์ ตัวขวาเจ้าของเก่าเบิกที่ไหนมาหว่าาาาาา

1. ของมันมีอายุการใช้งาน ดีแค่ใหนแล้วที่มันตายเปิด ถ้ามันตายปิดล่ะ มีเรื่องแน่ ๆ :)

2. ใช้ได้กี่โลไม่รู้ ผมเปลี่ยนทุกปี

3. ใส่ซะแล้วจะรู้เลย^_^

4. แต่ช่างชอบถอดออก....

5. ดีก้ดี เอาๆ

6. โดนไปแล้วครับ เปลี่ยนของใหม่เลย มันช่วยควบคุมอุณหภูมิของน้ำให้ไหลเวียนดี ช่างบอกมา เปลี่ยนปั๊บ ความร้อนก้อขึ้นปกติเลยครับ

7. หน้าที่หลัก ๆ ของมันคือควบคุมอุหภูมิเครื่องให้อยู่ในอุณภูมิทำงาน ไม่เย็นเกินไป ผลที่ได้หลัก ๆ คือประหยัดเชื้อเพลิง

8. ตอนนี้วิ่งปกติ 10กิโล/1ลิตร อยากให้วิ่งได้สัก 12-15กิโล/1ลิตร ทำไงๆดี

9. มีปัจจัยหลายอย่างเลยครับ สภาพการจราจร ความสมบูรณ์ของเครื่อง น้ำมันเครื่อง ขนาดยาง น้ำหนักบันทุก

10. 10 โล วิ่งในเมือง รถเยอะรึป่าวครับ

11. ออก ตจว วิ่งเพลินๆยาวๆ ได้อยุ่นะ 12-13 โล

12. ก้อเยอะนะครับ แต่จะวิ่งช่วงเย็นๆมากกว่าครับ เช้าไม่ค่อยไปไหนครับ วันไหนใช้บ่อยๆ เติม300 อี20ก้อหมดภายในสองวัน ทั้งๆที่วิ่งไม่ไกลเลย ประมาณ100โล

13. Pisanu Somsakul

Pisanu Somsakul Guest

0
    0
    0
    ของ ผมช่างถอด ออกไปแล้ว ไม่มีวาวน้ำเลยเป็นอะไร ไหม

14. ไม่เปนไร แต่ประโยชของวาว มี ตามคอมเม้นพี่ยุทครับ

15. หามาใส่เถอะครับ ความร้อนจะได้ไม่มีปัญหาครับ คุณ ชีวา' คลาสสิค

16. Pisanu Somsakul

0
    0
    0
    ตอนนี้เวลา ลาก ระยะ ทาง ไม่ยาว มากนัก ความร้อน จาก 80ขึ้น มา 90-100 เลยครับ

17. Pisanu Somsakul

0
    0
    0
    วาวน้ำ นี้ค่าตัว มันเท่าไหร่ ครับ

18. ช่างบอก700-800มั้งครับ ไม่แน่ใจ

19. ผมเบิกศูนย์ครับ 770 ราคาวันนี้เบยยย แต่ได้ลด 10% เพราะเปนลูกค้าของศูนย์ที่ไปเบิกมาก่อนหน้านี้แล้ว

20. งั้นเบิกให้ผมก็จะได้ส่วนลดขิมิ

น่าจะใช่นะ อาจารย์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้