น้ำมันเครื่อง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย จิตร, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. จิตร

จิตร Guest

0
    0
    0
    รถนีออน ถ้าผมจะซื้อน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ และน้ำมันเบรค น้ำมันพวงมาลัย
    ผมต้องซื้อเบอร์ไรบ้างครับ และจำนวนเท่าไหร่ต่อการเปลี่ยน หนึ่งครั้งครับ
    รถผมเป็นเกียร์ออโต้ครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    น้ำมันเครื่อง 10w40 ยี่ห้ออะไรก็ได้แล้วแต่ 4 ลิตร
    น้ำมันเกียร์ แนะนำให้ใช้ของ MOPAR เท่านั้นซื้อแถววรจักร ประมาณพันกว่า ๆ
    น้ำมันเบรค อะไรก็ได้แนะนำของเบนดิก
    น้ำมันพวงมาลัย ให้ใช้ของ MOPAR เท่านั้น 1ประป๋อง(1ลิตร) 300 บาท (ดีกว่ายี่ห้ออื่นมาก ๆ )

3. จิตร

จิตร Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคุรับ

ขอบคุณครับ

4. จิตร

จิตร Guest

0
    0
    0
    น้ำมันกล่อลื่น

น้ำมันเครื่อง 10w40 ยี่ห้ออะไรก็ได้แล้วแต่ 4 ลิตร
    น้ำมันเกียร์ ใช้ประมาณเท่าไหร่ครับ
    น้ำมันเบรค ใช้ประมาณเท่าไหร่ครับ
    น้ำมันพวงมาลัย ยร์ ใช้ประมาณเท่าไหร่ครับ
    รบกวนหน่อยนะครับ กะไม่ถูกครับ

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    น้ำมันเกียร์ 4 ลิตร หรือ 4 ครึ่งนะ ไม่แน่ใจ ควรเปลี่ยนปะเก็น และกรอง ด้วยนะ
    เบรคกะพวงมาลัยนี่จะเปลี่ยนถ่ายหมดเลยหรือครับ ไม่แน่ใจนะ กระป๋องเดียวน่าจะพอมั้ง ไม่เคยเปลี่ยนซะที เติมอย่างเดียว

6. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ ครับ
    ผมพึ่งเป็นสมาชิก ครับ

7. เรียนคุณ jit

คุณ jit ครับคุณเคยบอกว่าคุณอยู่ฝั่งธนฯ หรอครับ ถ้าเช่นนั้นก็เหมือนผมเลยเพราะส่วนมากในคลับนีออน ไม่ค่อยมีใครอยู่ฝั่งธนฯ เลยสักคน ถ้าไงผมรบกวนขอเบอร์หน่อยได้มั้ยเพราะผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เลยยังไงยังได้มีเพื่อนปรึกษาหน่อย......

8. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    แล้วจะรู้ได้งัยว่าถึงเวลาต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เกียร์ เบรค พวงมาลัย มือใหม่จิงๆ

9. neon_lover

neon_lover New Member Member

7
    0
    0
    น้ำมันเครื่อง ซัก 8000โล
    เกียร์ 2 หมื่นโล
    เบรกซัก 2 ปีที
    เหมือนเพาเวอร์

ของผมกะยังงี้อ่ะ

10. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ยินดีครับคุณเกียร์ ผมอยู่สุขสวัสดิ์ 2 ครับ ออนไล msn ทุกวัน [email protected] สิ้นเดือนจะไปมิตติ้งแล้วเจอกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้