อาการมีลมในกม้อน้ำตอนที่เราดับเครื่อง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พน ตะกอน ความรู้สึก, 23 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการมีลมในกม้อน้ำตอนที่เราดับเครื่อง เนี้ยเกิดจากอะไรคับเป็นทุกครั้งเลยมันจะบุ๋งๆเฉพาะตอนดับเครื่องคับ ความร้อนก็ปกติคับ ผมนี่ต้องบีบสายยางไล่ลมทุกครั้งไปไหนจอดก็ต้องบีบไล่คับไม่งั้นกินแก๊สยังปล้นอะ50กิโล100บาทนี่เสด็จเกลี้ยงคับ

1. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ฝาหม้อน้ำเปลี่ยน นานยังครับ

2. นานแล้วคับ

3. ต้องเปลี่ยนฟาๆแบบไหนก็ได้ให้0.9ใช่ป่าวคับ

4. ดูยังไงว่ามีลมในหม้อน้ำอ่ะครับ

5. เปิดฟาคับแต่ก่อนเปิดบีบสายบน กะล่างค่อยคลายอะคับ แล้วทำกลวยพอดีปากหม้อน้ำคับ

6. มันทำให้เปลืองแก๊สยังไงอ่ะครับ

7. เหมือนมีลมไมในหม้อต้มมั้งคับ คือสังเกตุได้ว่ามันจะเพี้ยนคือวิ่งกินมากกว่าเดิมระยะทางเท่าเดิมคับ

8. วิธีไล่ลมแบบบ้านๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาน้ำกรอกใส่ขวดให้เต็ม เปิดฝาหม้อน้ำ ติดเครื่องแล้วคว่ำขวดลงที่ปากหม้อน้ำ ถ้าหม้อน้ำมีลมมันจะดูดน้ำจากขวดจนขวดบี้ ทำไปจนกว่าขวดจะไม่บี้ แสดงว่าในหม้อนน้ำไม่มีสูญกาศ แระ ลองดูครับ

9. คับต้องลองขอบคุนคับ@ใจ พเนจร

10. ประเก็นแลป ป่าวครับพี่พน. ลมมันไล่ครังเดียวก้อหมดแล้วครับ หรือถ้า ดับเครื่องแล้ว ปล่อยให้เยน เปิดฝาหม้อน้ำ จะมีเสียง ลมดูด ฟูดๆ แสดงว่า ประเกนแลปแล้วครับ

11. ได้ฟังพี่จำรัสแล้วก็ อยากจะร้องดังๆๆ งามใส้อีกแล้วตูสงสัยสูบ3-4เหมือนปะเก็นอันล่าสุด ก็เปลี่ยน ไปต้นปีนี่เอง พี่จำรัสปกติใช้กันนานเท่าไหร่คับ ไหงพังไวจังอะค้าบ ผมนี่พึ่งจะปะหม้อน้ำเส็จวานเอง ค้าบ

12. ขึ้นกับช่างครับ ต้องถามช่าง จะเอากี่วัน กี่เดือน กี่ปี 555

ช่างบอกปะเก็นอันแรกวันเดียวอันที่สองให้ปีนึง เดี๋ยวนานเกินคับ5555 ฮือๆๆๆๆหัวเราะทำไมว้านี่ถ้ารถผมเป็นผู้หญิงนะท้องหาพ่อไม่เจอละคับ เปิดกะโปรงโชวมันทุกที่ที่มีโอกาส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้