อยากถามพี่ๆน้าๆครับว่า รถผมอะครับนิสันNVเกียร์ออโต้ ช่วงนี้จังหวะเปลี่ยนเกียร์แรก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บก.จิม ออนทัวร์, 25 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากถามพี่ๆน้าๆครับว่า รถผมอะครับนิสันNVเกียร์ออโต้ ช่วงนี้จังหวะเปลี่ยนเกียร์แรก กระชากมากๆเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไรอะครับ=,= บางคนก็บอกว่าวางเครื่องผิดตำแหน่ง บางคนบอกเกียรจะพังแล้ว งงไปหมดแล้วแก้ไม่ถูกจุดเลยT.T

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ต้องเข้าร้านตรวจเช็คคับ

2. เคยเข้าแล้วครับ ร้านบอกว่าปกติ รถติดแก๊สเป็นทุกคัน รถเก่าเป็นทุกคัน

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เครื่องเกียรเดิมรึป่าวคับ

4. ครับGa15 ฝาดำ

5. ผมเคยเป็นครับ...ถ่ายน้ำมันเกียร์เเบบเปิดอ่างครับ..ปล่อยทิ้งให้หมด

6. GigZa Za Gig

GigZa Za Gig Guest

0
    0
    0
    มันกระชากแบบใหนอะ ขอระเอียดนิดหนึ่ง

7. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ของเราคือใส่เกรีย์เดินหน้าเเล้ววิ่งไปโดยเหยีบคันเร่งอยู่เเต่เหมือนมันเบรกเองอะ ส่วนเกรีย์ถอยเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง ตอนนี้เปลี่นยเกรีย์แล้ววิ่งดีไม่มีสะดุด

8. เวลาเราขับรถวิ่งไปข้างหน้าครับ ช่วงจังหวะเกียร1ขึ้นเกียร2ครับ จะกระชากแบบกระตุกๆครับ=.=

9. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    น่าจะเป็นเกียร์อะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้