อยากเคลมทำสีทั้งคัน ทำไงดี

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย accelerate, 3 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. accelerate

accelerate New Member Member

1
    0
    0
    คือเดิมตอนนี้ผมเป็น 03สีดำ

อยากจะใช้วิธีเคลมประกันทำสีรอบคับเป็นสีอื่น
    อาจจะเป็นสีขาว ผมจะต้องทำไงดีครับ
    แล้วเราให้ที่ 0 ทำให้ได้รึปล่าว หรือว่าต้องเป็นอู่นอกอย่างเดียว

แล้วที่ว่ากันมาว่า สีขาวใช้ไปนานๆแล้วเหลือง
    เรื่องนี้จริงเท็จแค่ไหนครับ

อ่อ...ลืมไปถ้าเปลี่ยนสีผมต้องเสียเงินส่วนต่างอะไรรึปล่าวครับ
    รบกวนหน่อยครับ

2. Mr_CARPET

Mr_CARPET New Member Member

28
    4
    0
    อยากรู้ด้วยคนละอองสีรอบคันเลย

จะเอาสีใหม่ด้วย

3. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    ผมม่อน ครับ ทำสีขาวมาแล้ว และก็แปลง 03 เป็น 04 มาแล้ว
    ก่อนอื่นต้องถามคุณว่า คุณรักรถแค่ไหน
    1. ถ้าทำสีขาว คุณขยันเคลือบสีบ่อยๆ หรือป่าว (ผมเคลือบสีเองเกือบทุกสัปดาห์ ทำเองก็ 4-5 ชั่วโมง)
    2. ต้องล้างรถบ่อยหน่อยนะ เพราะถ้าสกปรกมาก แล้วปล่อยทิ้งไว้ ความสกปรกจะฝังเข้าเนื้อสี ทำให้รถหมอง
    แต่ถ้าเคลือบสีไว้บ่อยๆ ก็ยัง OK และขัดสีบ่อยๆ ก็ไม่ค่อยดีเหมือนกาน
    3. เรื่องเครมสีรอบคัน แต่ต้องเสียค่าแอ็กเซฟ เองนะ
    - พยายามเครมกับเซอร์เวย์จะดีกว่า พูดตรงๆ ไปเลยว่าให้ช่วยหน่อย แล้วให้ค่าสินน้ำจัยสักนิด
    - ถ้ารถไม่มีรอยเลยสักจุด ก่อนนัดประกัน ก็หาอะไรมาขูดรถซะหน่อย อิอิ สัก 3 จุด
    - ถอยหลังชนเสาบ้าน แบบเบาๆ แค่มีรอย ก็พอ

4. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    ผมว่าสีดำ ก็สวยมากแล้วนะคับ
    อนาคตจะขาย ราคาไม่ตกมากด้วย
    ปล. ความเห็นส่วนตัวนะคับ

5. Es_SilvEr

Es_SilvEr New Member Member

10
    0
    0
    ..

เจ้าม่อน แนะนำวิชาเทพๆ อีกแย้ว คริๆ :D

6. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    เก็บข้อมูล จ๊วบ ๆ ๆ ๆ

7. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    สีดำมันเบื่อง่ายจริงๆครับ เคยใช้สีดำอยู่

ถ้าจะทำสีขาวจริงๆ มีประกันชั้น1 ลองโทรมานะครับ

0866336063 แต่ต้องเอารถเข้าหลังสงกรานต์

ส่วนรื่องเงิน เลือกจะจ่าย หรือ ไม่จ่ายก็ได้ครับผม

8. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ของผมเครมมาเกือบรอบคันแล้ว บอกประกันว่าโดนหินกระเด็นใส่ ครับ ตอนนี้มีประมาณ 13 รายการได้

9. Tum DaiManSion

Tum DaiManSion New Member Member

244
    2
    0
    เก็บข้อมูลครับ

ผมกำลังอยากทำอยู่เหมือนกันครับ

10. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    โ ท ร แ จ้ ง ว่ า ร ถ เ ฉี่ ย ว แ ล้ว ก้ อ เ รี ย ก

มั น ม า แ ล้ ว ก้ อ ใ ห้ ค่ า น้ำ ห มึ ก ห น่ อ ย

11. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    มีข้างบ้านไปทำมา เขาหาว่าไปชนมาเลยเสียวเลย แต่ถ้ารถจะอยู่กะเรานานไมันก็ ok แต่จะขาย อาจจะโดนกดราคาได้นะครับ:sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้