รถไม่มีประกัน จะทำประกันชั้น 1 ใหม่ต้องตรวจสภาพหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย i_am_9tony, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i_am_9tony

i_am_9tony New Member Member

10
    0
    0
    รถไม่มีประกัน จะทำประกันชั้น 1 ใหม่ต้องตรวจสภาพหรือเปล่าครับ

2. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    รถที่บ้านผมทำของวิริยะกะกรุงเทพ ไม่ต้องตรวจสภาพรถเลยคับ

3. Es_SilvEr

Es_SilvEr New Member Member

10
    0
    0

ถ้าเดิมไม่เคยทำ ป.1 มาเลย หรือ ว่า มีแต่ขาดต่ออายุแล้ว น่าจะต้องตรวจสภาพก่อนทำประกันครับ :rolleyes:

4. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    บ.แค่มาถ่ายรุปเฉยๆไม่ช่ายหรอครับ

5. Es_SilvEr

Es_SilvEr New Member Member

10
    0
    0
    ..

ใช่ครับ บริษัท จะมาทำการถ่ายรูป รอบๆ รถ แล้วก็ดูรอยว่า มีบุบ หรือ มีรอยขูดขีด หรือ ครูด หรือ เปล่า ถ้ามี พนักงานจะติ๊กในช่อง ขูดขีด หรือ ครูด สรุปง่ายๆ คือ ดูว่า รถมีปัญหาหรือเปล่า แค่นั้นเองครับ รอยเล็กๆ น้อยๆ เขาไม่ค่อยสนใจหรอกครับ :D

6. i_am_9tony

i_am_9tony New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    พอดีรถมีรอยนิดหน่อย จะทำประกันใหม่ แล้วทำเพื่อไว้กลับสีด้วยครับ

7. jack_kazoku

jack_kazoku New Member Member

15
    0
    0
    ตรวจครับ แต่ถ้าขูดขีดเล็กน้อยก็น่าหยวนๆนะ ก่อนเซ็นเอกสารการตรวจ
    อ่านหน่อยก็ดีนะว่าเค้ามาร์คอะไรบ้าง จะได้ไม่ต้องลำบากทีหลังเวลาเคลม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้