รบกวน....ถามผู้รู้หน่อยครับ เวลาขี่ไปสักพัก จะมีควันออกมาเยอะพอสมควร...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มุณี รัตนธนัญโรจน์, 24 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวน....ถามผู้รู้หน่อยครับ เวลาขี่ไปสักพัก จะมีควันออกมาเยอะพอสมควร เป็นเพราะสาเหตุไรครับ สงสัยมากมาย...พอเร่งเครื่องจะหายไปพักหนึ่ง แล้วอีกสักพักจะกลับมาอีก เป็นเพราะอะไรครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

1. ไม่มีเลยหรอครับ..

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เครื่องหลวม วาล์วศึก

3. แหวนสูบ หรืออย่างใดอย่างนึง ตามพี่เอ

4. Banjong Ton-van

Banjong Ton-van Guest

0
    0
    0
    ลองเปลี่ยนยางกันน้ำมันเปิดฝาครอบวาว์ลจะเห็นคับ

5. ว่าแต่ควันสีอะรัยยครับบ

6. ขาว..ครับผม

7. ลองดูยางใต้ฝาเครื่องหากไม่หาย ละ มีไล่ระบยแน่ เป้นช่วงเช้าหรือเป้นตลอดทุกครั้งครับ

8. เปนได้ตลอดเวลาครับ

9. ประมานว่าเครื่องร้อนได้ที่ ก็จะออกมาครับ

10. ลองดูยางใต้ฝาเครื่องงถ้าเปลี่ยนหาย เสียไม่เกิน150 เต้มที่ยางอันเล้กๆๆ แต่หากไม่หาย มีสิทธิ์รื้อแหวนกันละทีนี้ สงสัยจะอัดมากก ใส่ปลายท่อซิ่งด้วยละสิ เอาพักออกหมดป่าววครับ

11. ไม่ได้เอาออกครับ...

12. อัดไม่เท่าไรครับ90-100 นิดๆ

13. ซีลหมวกวาว์ลเปล่าสาเหตุแบบนี้เป็นได้ทุกกรณีที่ข้างบนกล่าวมาครับ

14. ไขหัวเทียนออกมาจับสังเกตุก่อนก็ได้นะครับ...ดูสีมัน

15. ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับผม

16. ถ้าเปลี่ยนยางสี่เหลี่มใต้ฝาครอบวาวล์แล้วไม่หาย อาจจะเป็นที่ยางตีนวาวล์สึก

17. ขอบคุณครับ.

18. เครื่อง GA เรื่องกินน้ำมันเครื่อง+ควันขาว โดนช่างหลอกฟันกันมาเยอะครับ เปลี่ยนแค่ยางตีนวาวล์+ยางสี่เหลี่ยม ก็หายแล้ว

19. ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับผม

20. ราคาแพงไหมครับ

21. ค่าอะไหล่ประมาณพันนึง ส่วนค่าแรงก็แล้วแต่อู่นะครับ

22. ที่ร้านขายอะไหล่ เรียกวายางหมวกวาล์ว ใช้ทั้งหมด 16 ตัว ราคาที่ซื้อเมื่อ มิ.ย. 55 ราคาตัวละ 45 บาท ถ้าอยู่ กทม.ไปซื้อที่วรจักร เลยครับ อะไหล่แท้ลด 25%

ลองเปลี่ยนยางสี่เหลี่ยมก่อนเคยเป็น พี่ยุทแนะนำมาเปลี่ยนแล้วหายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้