มีปัญหามาถามอีกแล้วคับผม

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย เดชาพล พันธ์ดี, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่ารถที่ผมใช้อยู่อ่ะ อีสุ TFR น่ะ โหลดลงมาก็ไม่เยอะเท่าไหร่นะ แต่เวลาที่ขึ้นคอสะพาน หรือ ทางไม่เรียบ มันจะกะแทกเกือบทุกทีเลยอ่ะคับ ด้านหน้าทำมาแล้วแต่ยังมีกะแทกบ้าง ส่วนด้านหลังเคยอัดน้ำมันมาแต่ไม่ได้ตัดแกนจะกะแทกมาก ยากถามคนที่โหลดเยอะๆ ทำยังไงถึงไม่กะแทกคับ ผู้รู้ช่วยด้วยคับ ขอราคาด้วยคับ

1. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    อะไรกระแทกครับ................

ของผมข้างหน้าเอายางกันกระแทกเดิมตัดออกเหลือบางๆ ใส่ไปแล้วเอายางรอง ช๊อคแก๊สของmaxter ไม่มีกระแทกครับ หนึบด้วย
    ข้างหลังใช้ยางกันกระแทกมิตซูตัดใส่ ช๊อคน้ำมันของmaxter ไม่กระแทกเหมือนกันครับ

ปล.ผมทำเองนะครับ
    ยางรองกันกระแทกเมตรละประมาณ20 บาท แล้วก็กาวเหลืองๆอ่ะที่ใช้ทารองเท้าอ่ะนะจำไม่ได้ว่ากี่บาท
    ช๊อค ของmaxter ประมาณ2000 กว่าบาท ไม่แพงแล้วดีด้วยครับ

2. ขอบคุณคับผม

3. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    ไปต้อมโช๊คอัพ บางบอนเลย จบ

4. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    น่าลอง (กระแทก)

5. ข้างหน้าผมก็ทำที่ต้อมคับ แต่ข้างหลังยังไม่ได้เข้าไปให้ดูเลย ถ้ามีคนแนะนำ
    แบบนี้ก็น่าลอง ขอบคุณมากคับ

6. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ของผมใช้KONIกระบอกส้มครับ ด้านหน้าปรับแข็งสุด เอายางกันกระแทกออก ตัดรองเท้าฟองน้ำใส่แทน ด้านหลังปรับระดับกลาง แล้วเอายางกันกระแทกของมิตซูมาตัดให้สั้นลงครับ

7. ขอบคุณคับ

8. อืม ผมก็เเข็งเหมือนกัน ทำใจละ

9. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ถ้าทำรถ แล้ว ไม่คิดไรมาก แนะนำว่า เว้าคัชซีครับ

แล้วให้ช่าง หาเหล็กมาเชื่อมส่วนที่เว้า ปรับแต่งขัด

แล้วพ่นสีทับ แค่นี้ก้อนิ่มครับ ไม่ต้องกลัวกระแทก

ความนิ่มเหมือนเดิม แต่อย่าลืม เก็บส่วนที่ตัดออก

เก็บไว้เผื่อ อนาคต ทำกลับคืนอย่างเดิมครับ

รับรองความนิ่ม....................................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้