ขอ ความเห็น พี่น้องทุกท่าน เกี่ยวกับ Nissan Society

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย BLACK_IMPUL, 2 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    http://nissansocietyweb.spatc.net/index.php

ผมพอว่างแล้ว เลยบีบบังคับเพื่อน ให้ทำขึ้นมา ช่วยๆ กันเข้าไปลองใช้หน่อยนะคับ

มีประเด็นว่า
    1. ควรจะรวมกันเป็น nissan society ไหม
    2. ใครจะทำ
    3. Domain ที่ชื่อ Nissansociety.com และ nissansociety.net มีคนจด domain ไปแล้้วแต่ยังไม่ได้ สร้างอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน เราจะเอาไง
    4. ลองเข้าไปใช้ดู กันหน่อย ละกัน ขอคำติ ด้วย

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ก็ดีนะครับพี่กิ๊ฟ....รอคนอื่นๆมาเมนต์ต่อนะ

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ดีมากๆเลยครับ ผมเอง อยากคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ให้ความช่วยเหลือทางด้านคำแนะนำ

โดยไม่ต้องแบบเพื่อน ซี้เก่า ซี้ใหม่ อยากให้เป็นว่าทุกคนซี้กัน นับถือกัน ให้เกียรติกัน แม้ว่าจะไม่ได้ไปมิตติ้ง หรือรู้จักกันมาก่อนก็ตาม

เช่นนี้จะทำให้สมาชิกหน้าใหม่ๆ แต่มีความรู้ดีๆ สามารถแนะนำผู้คนได้อีกในวงกว้าง และสร้างประโยชน์แก่ผู้ใช้รถนิสสันอย่างพวกเราครับ

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ดีมากเลยคับ

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ดีมากเลยครับ

6. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ทำไมเราไม่ทำ primera&presea.com ก่อนอะ เจ้ากิ๊ป

7. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ผมว่าก็ ok นะ

8. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    เห็นด้วยกับพี่ป๊อปด้วยคนครับ:sad:

9. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    กัวไม่มีคนเข้าอ่ะดิ เน้นแต่คนไทยเหรอ เอารวมๆ เนี่ยะ ไว้ให้พี่ไปเสนอ ใน ที่ประชุม nissan society ไง

10. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ความคิดเห็นในNissan Societyคือเสียงสะท้อนจากผู้ใช้แต่ไม่ทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงในเรื่องของการบริหารและการทำงานของNISSANในระยะเวลาที่รวดเร็วได้หรอกครับ...อาจจะเอาไปปรับปรุงแต่อาจจะเป็นรถรุ่นใหม่ที่ไว้ให้หลานพวกเราใช้ก็ได้เพราะองค์กรมันใหญ่มากและหลายประเทศมาก..ต่างต้องแลกเปลี่ยนหมุนเวียนหลายอย่างในแนวทางธุรกิจขนาดใหญ่...แค่ขนาดไทยก่อนเปิดตัวรถรุ่นใหม่ต้องมีการอบรมสาขาฯ...ให้ออกคำเสนอแนะไปยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงในรุ่นไมเนอร์เช้นจ์ต่อไปเลย...มึนจิงๆ

11. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    งั้นก็ไม่ควรไปของานทำอ่ะดิ อิอิอิ

12. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ถ้าเป็นเว็บบอร์ดเหมือนRCweb.netก้อโอเคนะไม่ซีเรียส...จะได้มีที่คุยหลายที่..ยิ่งถ้าสมาชิกได้สิทธิพิเศษจากสยามนิสสันออโตโมบิลด้วยยิ่งดีใหณ่เลย.....แต่ถ้ามีเว็บของเราเองเลยก้อยิ่งดีกว่าเนาะ

13. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    เอ้า สรุป อยยากมีเว็ป เป็นของตัวเอง ไม่ ยุ่งกะใคร ว่างั้น เอาๆ เดี๋ยวจะพยายาม

14. mono seat

mono seat New Member Member

36
    0
    0
    ดีครับ

15. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    สู้..สู้..เพื่อเว็ปของพวกเรา..อิอิ:D

16. คิดเหมือนกัน

[/COLOR]

เราเริ่มจาก ของเราเองก่อนดีมั๊ยครับ ผมอยากให้คลับเราแน่นมากกว่านี้อ่ะครับ:D

17. whitebear

1,191
    11
    0
    เป็นกำลังใจให้

18. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    ก็ดีค่ะ เห็นด้วย

19. BLUEprimino

584
    5
    18
    Nissan Society นะ พี่โจ้ เค้าทำอยู่แล้ว เราเป็นแต่เพียงฐานข้อมูลให้เค้านะ

แต่ที่อยากได้น่ะ ประมาณว่า ถ้าฝรั่ง ญี่ปุ่น แขก มอญ ลาว เขมร นิโกร เอสกิโม search คำว่า primera หรือpresea ใน google ให้มันมาโผล่ที่บ้านเราบ้างดิ รถเราแต่ละคัน ฝรั่งยังอาย,,,,,

20. เสก R10

807
    8
    0
    ช่ายๆ ตามพี่ป๊อปว่าเลย

21. B@I~ToEy

B@I~ToEy New Member Member

13
    2
    0
    ดีมากมาย..เข้าอันนี้มันช้าอ่ะ

22. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เห็นด้วย ๆ เลยพี่ป๊อป........เอาให้เป็น Center ของ primera และ presea ไปเลย.......ฝรั่งตาน้ำข้าวเห็นแล้วเป็น....อึ้ง...ทึ้ง...เสียว......อิอิ:D:D:D

23. whitebear

1,191
    11
    0
  24. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    เออน่าเดี๋ยวจัดให้ แต่ ผม จะเตือนก่อนนะ
    1. สมาชิกเรา จะไม่เยอะนะ
    2. ต้องมีคนช่วยผมเป็นผู้ดูและนะ
    3. คนข้อ2 เนี่ยะต้องคอยหาข่าว มาอัพเดทในหน้าแรกนะ
    4. ถ้าคนเข้าน้อย มันจะกร่อยนะ
    5. หน้าแรกผมจะให้เป็นข่าว
    6. แยกเป็นฟอรั่ม P11, R10, R11, ซื้อขายแลกเปลี่ยน, มุมหย่อนใจ อะไรอีกว่ามา จะได้ทำทีเดียว
    7. ในแต่ละฟอรั่ม จะ มีกระทู้ประจำ คือ
    7.1 ประวัติ
    7.2 คู่มือ
    7.3 ปัญหาที่พบบ่อยและวิธีแก้ไข 2 ภาษาได้จะดีมาก
    8. โหวตชื่อ เว็ปด้วย

25. silver dragon

580
    2
    0
    เย้....ดูเป็นรูปเป็นร่างขึ้นหน่อยแล้ววววว....เราต้องเป็นองค์กรด้วยมั้งกิ๊ฟท์....สมาชิกทุกท่านต้องช่วยๆกันนะครับเพราะต้องมีฝ่ายการตลาดจัดหาสปอนเซ่อร์,ฝ่ายเหรัญญิกจัดทำเรื่องการเงินบัญชี,ฝ่ายประชาสัมพันธ์,คณะกรรมการ,ธุรการ....ตอนนี้กิฟท์คงต้องเหนื่อยในเรื่องการจัดตั้งก่อนนะเรื่องอื่นๆเดี๋ยวช่วยๆกันทีหลัง...ฝากด้วยครับ

26. เสก R10

807
    8
    0
    อัพๆ ใกล้เเล้ว

27. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    มีอะไรให้ช่วยแจ้งมาได้น่ะครับ
    เรื่อง 7.3 ผมทำให้ได้น่ะครับ แต่ต้องร่างภาษาไทยมาให้น่ะ

28. BLUEprimino

584
    5
    18
    คงจะต้องนัดมากินข้าวคุยกันอีกทีดีกว่านะ......ว่ามั๊ย

29. whitebear

1,191
    11
    0

นัดเลยคับ

30. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    กิน กิน กิน อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้