ท่านใดเคยเจอปันหานี้บ้างคับ "หักพวงมาลัยสุด" ทั้งซ้าย ขวา เวลารถขยับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chicharito Zhar, 21 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    ท่านใดเคยเจอปันหานี้บ้างคับ "หักพวงมาลัยสุด" ทั้งซ้าย ขวา เวลารถขยับ แร้วล้อหน้ามันมีเสียง ดัง เอี๊ยด เหมือนเหล็กสีกัน แต่ถ้าหักพวงมาลัยไม่สุด ไม่มีเสียงคับ ตอนนี้ดังล้อหน้าขวาอย่างเดียวคับคับ ไม่ทราบว่าเปนที่อะรัยคับ

2. เคยครับ อาการนี้อาการของลูกปืนครับ ลองขึ้นแม่แรงแล้ว คอนล้อดูครับ เบ้าลูกปืนน่าจะหลามแล้ว หรือไม่ก็น๊อตเพลาคลาย รีบแก้ไขครับ เดี๋ยวจะต้องเปลี่ยนทั้งชุดเหมือนผมครับ

3. รถจอดนิ่งๆแล้วเลี้ยวดังมั้ย

4. Chicharito Zhar

0
    0
    0
    ผมนี่ตื่นลงมาทดสอบเรย

5. Chicharito Zhar

0
    0
    0
    สรุปว่าดังคับพี่ตุ้ย จอดนิ่งๆแร้วหมุนพวงมาลัยสุด ช้ายขวา ทำงัยดีคับ

6. สายแรงดันพาวเวอร์ของปลอมใช่ไหมครับ

7. ผมเคยสายรั่วแล้วก็เปลี่ยนใส่สายอัดรู้สึกว่ามันหนักๆยังไงไม่รู้

8. สายปลอมมักจะมีเสียงหอน

9. ลองเชคสายพานดูด้วยคับ ถ้าหย่อนหน่อยก้เปน

10. ผมจัดแท้ใส่ไปหลายคันแล้วครับอาการนี้

มีผมด้วย1คันในหลายๆคัน แท้ๆจาก ตุ้ย นะจ๊ ของเขาดีจริงๆครับ ผมนี่จัดมาเยี่ยมเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้