เรื่องการสิ้นเปลืองแก๊สครับ จากรูปผมเติมแก๊สเต็มถัง 840 บาท จากนั้นรีเซ็ตเกวัดไมค์...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattapon Jeerattikunpokin, 27 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องการสิ้นเปลืองแก๊สครับ จากรูปผมเติมแก๊สเต็มถัง 840 บาท จากนั้นรีเซ็ตเกวัดไมค์ จนวิ่งมาได้ 216 กม แต่เกวัดที่ถังแก๊สผมเหลือแค่นี้ ถ้าทุกอย่างมันไม่ผิดไป เท่ากับเครื่องเผ่าแก๊สตก 2 บาท/กม. เลย ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ต้องแก้ปัญหาที่ตรงไหนหรอครับ

1. Sarawut Kenny

Sarawut Kenny Guest

0
    0
    0
    ของผมจากเต็มถัง วิ่งไป 650 กิโล 920 บาท ขับ 100-110-120 ตลอดทาง เติมโคราช 14.45 600 เติมขอนแก่น 14.90 อีก 320 บาท

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ต้องลองวิ่งจนหมดละคับถึงจะรู้หรือวิ่งไปแล้วเติมเต็มถังใหม่อีก

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ถึงจะมาคำนวนได้คับ

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ถ้าบอกเติม 840วิ่งได้216โลนี้ ตกโลละ 3.8 บาทเลยนะคับ

5. เติมแค่ตัด วิ่งยาวๆ แล้วเติมใหม่เอา กม. หาร จำนวนลิตรแค่ตัด ทำสัก 3 ครั้ง แล้วว่ากันอีกที

6. กังวนมาก่อนครับ เติมถังแรกไม่ได้นับ พึ่งจะมานับเอาถังสองนี่แหละครับ เพราะรู้สึกเหมือนถังแรกจะหมดไวผิดปกติ

7. เด๋วหมดถังนี้แล้ว จะมาปรึกษาอีกทีครับ ขอบคุณครับ

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ใช้ระบบอะไรคับดูดหรือหัวฉีด

9. แก็สมิกเซอร์ ครับ

10. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เวลานี้วิ่งเเป็นงัยบ้างคับ

11. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ลองถังใหม่หมุนตัวปรับเเก้สตามเข็มนาฬิกาสักครึ่งรอบหรือกลัวก็เอาสีมาร์คตำแหน่งเอาไว้

12. ไม่ต้องหมดถังก็ได้ ที่เคยลองทดสอบเองเติมแค่ตัด วิ่งไปสัก 100 โล แล้วให้เต็มแค่ตัด 3 ครั้งเอาค่าเฉลี่ยมาคำนวน แต่ต้องมีพฤติกรรมการขับแบบเดียวกันทั้ง 3 ครั้งนะ

13. แล้วค่อยจูนหนา บาง ใหม่ ^^

14. 540 บาท วิ่งได้ 350 กิโลเมตร แก๊สลิตรละ 14.99 บาท คำนวนอัตราสิ้นเปลืองได้ 1.54 บาท/กิโลเมตร หรือ 9.73 กิโลเมตร/ลิตร

15. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    จูนใหม่ดูคับจริงเครื่อง ga 15 16 ต้องได้โลละ 1.5 สบายๆคับ ทั้งหัวฉีดเเละคาบู

16. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ยิ่งวิ่งต่างจังหวัดหรือวิ่งยาวๆยิ่งประหยัดขึ้นไปอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้