ไฟสูง ไฟต่ำ ปรับระดับได้มั้ยครับ พอดีพึ่งสังเกตุว่า ไฟสูงดูจะต่ำกว่าไฟต่ำซะอีก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattapon Jeerattikunpokin, 26 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟสูง ไฟต่ำ ปรับระดับได้มั้ยครับ พอดีพึ่งสังเกตุว่า ไฟสูงดูจะต่ำกว่าไฟต่ำซะอีก

1. ได้ครับ ปรับ สูงต่ำ และซ้ายขวา ก้ได้ครับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    งัยไฟสูงต่ำกว่าไฟต่ำละคับ

3. ปรับเองได้มัเยครับแบบนี้ พึ่งซื้อมือสองมาครับ ไม่รู้เป็นมายังไงบ้าง

4. มีน็อตตั้งไฟครับอย่างที่อาจารย์เบียร์บอกเลย แต่ที่ว่าไฟสูง ต่ำกว่าไฟต่ำผมว่ามีความเป็นไปได้ที่ช่างไฟจะต่อสายผิด ลองหันหน้ารถจ่อกำแพงแล้วลองเปิดไฟสูงต่ำสลับกันดูครับ จะเห็นความแตกต่าง

5. เคยส่องกำแพงแล้วครับ ระดับไฟดูไม่ต่างกันเลย เวลาวิ่งรถปกติถ้าเปิดไฟสูงจะส่องป้ายเขียวบอกทาง ที่ติดไว้เหนือหัวได้ แต่ไฟสูงคันนี้ส่องไม่ถึงเลยครับ

6. น็อตตั้งจะอยู่ที่ขอบของโคมไฟเลยครับ โฉมไฟเบ้า อยู่ด้านหลังโคมไฟ โฉมไฟเต็ม

7. แล้วที่ว่าไฟสูงส่องป้ายไม่ถึง แล้วไฟต่ำส่องแค่ไหนครับ หรือว่าไฟต่ำส่องป้ายถึง ถ้าสลับกัน อาจจะเปนที่สายสลับ หรืออิกอย่างหลอดไม่ได้คุณภาพ เปนของเทียมฝุดๆ แบบมอไซอะครับ หลอดเทียมขั้วหลอดสลับกันเสยเบย

8. กลัวขะเป็นอย่างที่คุนเบียร์บอก เพราะทั้งสูงและต่ำ ระดับมันพอๆ กันแทบไม่ต่างกันเลย

9. ใช้ดีครับ แพงหน่อยแต่อร่อย....

10. น่าลอง แต่ติดตรงคำว่าแพง หูยยยย

11. สว่างจริง แต่สู้ซีน่อนไม่ได้ ha ha ha

12. เดิมๆไปแร่ะ พอๆๆ

13. แพงหรอครับ ติดเหมือนกันเลยคำนี้

14. ในเมืองใช้ไงก็ได้ มีไฟส่องทางสว่างโล่ง.. แต่พื้นที่ผมนี่สิ ไฟไม่สว่าง เด๋วจะมองไม่เห็นพี่เค้า :p

15. สุรินทร์ ถิ่นช้าง

16. ไม่ต้องไปถึงสุรินทร์หรอกครับ จันบุรีนี่แหละ ช้างเยอะแยะ

17. ผมตั้งใจจะไปเที่ยว ตจว. ครับปีใหม่นี้ ก็กลัวเรื่องไฟนี่แหละครับ

18. น็อตที่ไว้ปรับตั้งไฟ สูงต่ำ ซ้ายขวา คือ 2 ตัวนี้หรือป่าวครับ แล้ว ตัวไหนใช้ตั้งสูงต่ำหรอครับ

19. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    แก่งหางแมวน่ะ มากกว่าช้างก็เจอมาแล้ว^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้