รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหาม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Apichat Uttrapun, 26 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหาม

2. ผมนี่แก็สล้วนๆเลย

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เลิกใช้แก้สใช่ไหม

4. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    ผ่มนี่แก้สล้วนๆเลย โชคดีเครื่องคาร์บู

5. แล้วชัยภูมิ เต็มถังต้องเหลือด้วยซิ

6. Nantana Nakkhwan

Nantana Nakkhwan Guest

0
    0
    0
    น่ากลัวจัง.เราก้อแก๊สซะด้วย

7. ทำวาล์วแมนวลที่ท่อน้ำมันก็จบแล้วครับ อ่านตั้งนานคือจะโทษแก็ซเล็ก

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    จะใช่อะไรก็ต้องมั่นตรวจสอบคับถึงระยะเวลาก็รีบเปลี่ยนเลยคับ ไม่ต้องรอจนมันรั่วมันแตกถึงจะเปลี่ยน

9. แชร์น่อยครับข้อมูลดีๆๆ

10. พิสูจน์ได้แล้วหรือว่า สาเหตุไฟไหม้มันเป็นอย่างที่เขียนไว้ สลับใช้น้ำมันบ้างตอนสตาร์ททุกครั้ง 9 ปีแล้วยังไม่เห็นเป็นไร ตรวจท่อยางน้ำมัน ท่อยางแก๊ส ทุกปี

11. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ตรวจสอบระบบส่งแก็สและน้ำมันดีที่สุดคับ ยิ่งเปลี่ยนพวกท่อยางทุกๆปีก็สบายใจแล้วคับค่าสายเมตรละไม่กีบาท

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เพราะถ้ามันไห้มไปแล้วคงจะมาพิสูจน์หรือหาสาเหตุมันก็เปล่าประโยชน์คับ ไม่ได้ช่วยให้รถไม่ไฟไหม้ได้

13. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ที่ผมเอามาแชร์เพื่อให้คนใช้รถได้หมั่นตรวจสอบหรือได้เปลี่ยนสายน้ำมันตามอายุใช้งาน ถามหน่อยเถอะว่า เกิดไฟไหม้แล้วใครมันจะมานั่งตรวจสอบว่ามันเกิดจากอะไร

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ถ้าคิดว่ามัน ไม่จำเป็นคุณ ปลาดาบ ปลาดาว ก็ไม่ต้องมาสนใจ คิดว่าอ่านแล้วก็อ่านเลยไปคับ ถ้ามันไม่มีประโยชน์

15. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    ใช่เลยพี่

16. ขอบคุณความรุ้ดีๆคับ

17. JaBz Inception

JaBz Inception Guest

0
    0
    0
    โห่ๆๆๆๆๆ ใช้แก๊สมาตั้งนาน ไม่เคยรู้เลยครับ ^^ ขอบคุณมากครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้