ขอรบกวนถามหน่อยคับรถมีอาการคือ รถผมติดแกีสคับ แต่อาการเป็นทั้งน้ำมันเเละแกีส...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Eak Wathanyoo, 27 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Eak Wathanyoo

Eak Wathanyoo Guest

0
    0
    0
    ขอรบกวนถามหน่อยคับรถมีอาการคือ รถผมติดแกีสคับ แต่อาการเป็นทั้งน้ำมันเเละแกีส เครื่องหัวฉีด 1.6 1.สตาจติดยากเฉพาะตอนเครื่องร้อนคับ ถ้าตื่นมาตอนเช้าครั้งเดียวติด แต่ขับออกไปสักพัก สตาจใหม่ต้อง 2-3 ครั้ง 2. เวลาเร่ง หรือเวลาถอดเท้าออกจากคันเร่ง เครื่องสะดุดคับ(รถผมท่อดัง มันเลยสังเกตชัดเจน) ไม่ลงเรียบๆเหมือนเมื่อก่อน 3.จอดไว้เครื่องเหมือนจะดับเองคับ บางครั้งถึงกับดับ ผมสอบถามที่ร้าน ร้านที่ 1 ปีกผีเสื้อเสีย รุ่นนี้เชียงกงไม่มีต้องมือ 1 หมื่นกว่าๆ ร้านที่ 2 หัวเทียน ร้านที่ 3 บอกว่าจานจ่าย ตั้งใหม่โดนไป 500 อาการยังอยู่ครบพร้อมเพรียงไม่หาย ร้านที่ 4 คอยล์ ขอคำแนะนำด้วยคับ ไปไม่ถูกแล้ว เสียตังตลอดเลย

2. คอลย์ครับรถผมเคยเปนแต่แนะนำของเชียงกงชัวร์กว่า

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ใครมีประสพการณ์เอามาแชร์กันคับ

เคยเป็นครับ..รอบไม่ค่อยนิ่ง..ถอดฝากะลาจานจ่ายเอาแปรงปัดขี้เกลือที่เขี้ยวสี่ตัวออก..รอบนิ่งขึ้นเลยครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้