ทำไมรถมันอืดๆอ่ะคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย clashpmr, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. clashpmr

clashpmr New Member Member

6
    0
    0
    คือว่า...ทำไมรถมันอืดๆอ่ะคับ เร่งไม่ค่อยขึ้น ใส่เเมก 16 คับ เครื่องคาบู ออโต้ คับ คือเพิอ่งได้รถมา อ่ะต้องไปเชค ไรไหมคับ

2. ไปเทียบกับรถคันอื่นที่เป็นหัวฉีดรึเปล่าครับ
    ยิ่งมาเจอแมก16ด้วยแล้ว (สเปกยางก็เกี่ยวนะ) น้ำมันที่เติมก็ด้วยนะ
    แต่ถ้ามันอืดแบบผิดปกติ แล้วได้มายังไม่ทำอะไรกับมันเลย
    ก็ลองล้างปากคาร์บิว ตั้งวาล์ว ตั้งไฟให้ได้สเปก เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง
    น้ำมันเกียร์ เปลี่ยนกรองอากาศ หัวเทียน ประมาณเนี้ยคับผม ไล่เช็คของไม่แพงก่อน

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    เช็คท่อไอเสียด้วยนะคับว่าใหญ่เกินไปหรือเปล่า

แต่ปกติเกียร์ออโต้ รอบต้น ๆ จะอืดเป็นปกติอยู่แล้วนะคับ ยิ่งเปิดแอร์ยิ่งอืดหนักเลย

^
    ^
    ^
    อืม ใช่ครับ เกียร์ออโต้ท่อซัก1.7นิ้วก็พอ
    แล้วถ้าปลายท่อไส้ตรงนี่ก็ทำอืดได้เหมือนกันนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้