ราคาแรคพวงมาลัย เท่าไหร่คับรุ่นนี้

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Brisbane, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Brisbane

Brisbane New Member Member

9
    0
    0
    รถผมแรครั่วอ่ะคับ กะว่าจะเปลี่ยนใหม่แต่ไม่ทราบราคาเลย พี่ๆน้องๆมีใครพอทราบมั้ยคับ แบบว่ากลัวโดนช่างฟันอ่ะ ขอบคุนคับ

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เรื่องราคาแร๊ค ตอบยากครับ และหายากด้วย ถ้ามีก็แพงมากนะครับ ก็มี ตั้งแต่ 4 พันขึ้นไปนะครับ ทำไมไม่ลองเปลี่ยนชุดซ่อมดูก่อนละครับ ราคาชุดไม่ถึงพันด้วย

3. Brisbane

9
    0
    0
    เอาไปให้ช่างดู เค้าบอกว่าซ่อมไม่ได้อ่ะคับ ไม่ได้เสียที่ซีลยาง เค้าบอกเสียที่แกน เซ็งเรย ล่าสุดเช้คที่เชียงกงบางนามา ขายตั้ง7-8 พันแน่ะ ถ้าไงวันนี้ที่มิตติ้งตอนเย้นว่าจาไปแจมด้วยนะค้าบบบบ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เรื่องมีทติ้ง ตอนนี้ยังไม่ได้สรุปครับ.............เรื่องแร็คถ้าอยากเปลี่ยนจริง ๆ ผมหาได้ถูกกว่านี้นะครับ

5. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ขอร่วมหาด้วยคน

6. nong_acc88

4,280
    13
    38
    แร็ค Accord 88 ของนอก สภาพสวย
    รับประกันคุณภาพสินค้า ราคา 4200 บาท

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
    AutoRepairBkk.com
    08.7512.6264

ราคานี้พอได้ไหม๊

7. Brisbane

9
    0
    0
    ขอบคุนมากคับ เด่วพุ่งนี้ผมจาโทรหานะคับ

8. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ลองเช็คแร็คเดิมก่อนสิครับ ถ้าแกนไม่สึกมากก็ใช้ชุดซ่อมดีกว่าครับ
    ราคาก็ ไปเกิน พัน ครับ หาย

9. Brisbane

9
    0
    0
    ขอบคุนคับ

ขอบคุนคับสำหรับข้อมูล แต่ว่า55 ผมลงขายรถเลยคับ เห้นเค้าว่าจะมาจบพร่งนี้ แต่ถ้ายังจบไม่ได้คงต้องหาร้านซ่อมต่อไป ว่าแต่ ถ้าเป้นที่แกนมันซ่อมได้เหรอคับ เห้นเค้าบอกว่าซ่อมไม่ได้ แต่ถ้าเป้นที่ซีลเค้าบอกซ่อมได้

10. Han

Han Guest

0
    0
    0
    รั่วเหมือนกัน

แรคผมก็รั่วอ่าครับ ช่างบอกเคยซ่อมใหญ่ไปแล้ว ถ้าซ่อมอีกกลัวจะรั่วอีก เลยแนะนำให้เปลี่ยนใหม่ เฮอ เฮอ

สงสัยหลายพันแน่เลย

11. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    ถ้าสะดวกผมจะให้เบอร์ขช่างประจำผมนะครับ พหลโยธิน 9 ให้เค้าวิ่งหาอะไหล่ให้
    ลองโทร ไปรึเปล่า ..............................

12. Han

Han Guest

0
    0
    0

ขอบคุณครับ แต่ผมอยู่ ตจว.อ่าครับ อยากรู้ราคาที่เค้าทำๆกัน กลัวโดนฟันหนัก

13. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เรื่องแร็ค เนี่ยนะครับ หากแกนแร็ค ไม่เป็นรอย สามารถ ใช้ชุดซ่อมได้ครับ รับประกันหายรั่ว...........แต่ถ้าแกนเป็นรอยมาแล้ว เปลี่ยนซีลใหม่ ยังงัยก็ยังรั่วครับ แต่แกนแร็คมันก็เป็นรอยยากอยู่นะครับ ลองเช็คดูอาการให้ดีก่อนครับ เพราะว่า ราคาแร็คมือสอง แพงมากครับ ยิ่ง ตจว ด้วยแล้ว ผมว่า รวม ๆ ค่าแรง อาจเกือบถึงหมื่นได้นะครับ............เฉพาะราคาแร็ค ประมาณ 4000 ขึ้นไปครับ ไม่ทราบ อยู่ ที่ไหนครับ

14. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ผมเปลี่ยนมารวมค่าแรง 7500 คับ แพงโคด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้