เสียงดังจากสายพาน พอเอาน้ำราดแล้วหาย แต่สักพักก็ดังอีก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tara Saejung, 28 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    เสียงดังจากสายพาน พอเอาน้ำราดแล้วหาย แต่สักพักก็ดังอีก ถ้าเอาโซเน็กฉีดจะทำให้มันลื่นหรือป่าวครับ กลัวฉีดแล้วมันลื่นไปเลยแต่มูเลไม่หมุนก็ยุ่งสิ หรือว่าเปลี่ยนไปเลยทั้งหมด มันมีกี่เส้นและราคาเท่าไหร่ครับ

2. ตรวจเชครึยังครับว่ามันหย่อนรึป่าว อาจจะดังเพราะหย่อนขันให้ตรึงอิกหน่อยได้ครับ หรือมันเสื่อมถึงที่ต้งเปลี่ยนแล้วก้ดูครับ แข็ง มีรอบแตก มีสึกกร่อน ก้ควรเปลี่ยนครับ

3. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    ตอนได้รถมาเดือนที่แล้ว ก็ให้ช่างเช็คดูแล้ว เขาบอกว่าเสียเส้นเดียวคือสายพานแอร์ก็เปลี่ยนไป400บาท แต่อีก2เส้นยังใช้ได้ผมก็เลยยังไม่เปลี่ยน แต่มันจะมีเสียงดังตอนสตาร์ทใหม่ๆ ถ้าขับไปสักพักก็หายไปเองฟังแล้วรำคาร ชอบเงียบๆ ขนาดท่อดีงบึ้นๆนิดๆผมยังอยากเอาท่อเดิมที่ติดรถมาเปลี่ยนเลย ตอนนี่ได้ปลายท่อมาแล้วแต่ยังไม่ได้ไปใส่สักที

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ขันให้ตึงดูคับ

5. ช่างเคยแนะนำ เอากาวที่ใช้ทาฝาวาวหรือท่อน้ำ ทาแล้วติดเครื่องเลย ช่วยได้ครับ

เอาสบู่ถู ครับ อย่าเอาสเปรยอเนกประสงค์ฉีดหล่ะ เด่วลื่นเกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้