ขอส่งท้าย ปี '58 แห่งความสุกข์ (หรือจะ..ทุก 555) ธค.58 เจอไปหลายดอก ทั้งความสุข และ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คนหน้าใส ใสสสสสสสสส, 29 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอส่งท้าย ปี '58 แห่งความสุกข์ (หรือจะ..ทุก 555) ธค.58 เจอไปหลายดอก ทั้งความสุข และ ทุกข์ * ความสุข : ได้เปลี่ยนเครื่อง GA15 หัวฉีด ออโต้, จูนแก๊ส คอม'ใหม่ จากกินแก๊ส 7กม.กว่า/ลิตร เข้าที่ประหยัด 9.4กม/ลิตร สิ่งที่กำลังสงสัยอยู่เดียว .. กำลังรอดูอาการ วิ่งไปเบาเริ่มมีดับ บางครั้งรถเหมือนไม่มีกำลัง เร่งไม่ขึ้น ** ความทุกข์ : แจ้งเปลี่ยนเครื่อง เขาบอกต้องเอาใบรับรองเปลี่ยนแก๊สจากวิศวกร เห็นบางคนบอกไม่ต้องอันเก่าเคยแจ้งเปลี่ยนไปแล้ว แต่ร้านบอก เขาฝากคนไปทำ รถลงเครื่องใหม่ เขาบอกต้องใช้ เราก้อวิ่งไปหาคนติดตั้งแก๊สหัวฉีด เขาบอกใบละ1,000บาท โดนฟันไปเหวอะมั๊ยนะ แต่ต้องใช้ ก้อต้องให้เงินเขา เราไม่ได้ทำเอง ให้เงินไปได้ 6วันก่อน เมื่อ4วันที่ผ่านมา ร้านรับจ้างทำประกันต่อทะเบียนแจ้งมาว่าไม่ต้องใช้แล้ว ทำได้แล้ว เราก้อรีบโทรไปบอก ไม่ต้องทำแล้ว ระงับ ๆ.. ทางร้านติดตั้งแก๊ส บอกส่งเงินไปให้คนจ้างทำแล้ว เราก้อเสียเงินฟรีไป .. พูดไม่ออก!! ทั้งที่ใบรับรอง ใช้ใบปีหน้า ปี58 ไม่เอา เราโดนทั้งร้านแก๊ส ร้านรับจ้างแจ้งเปลี่ยนเครื่อง.. เจ็บนี้ อีกนาน จบละกัน ปี '59 ขอเจอแต่คนดี คนจริงใจ และโชคดีบ้าง ขอให้ทุกท่าน เฮงๆ โชคดีด้วยกันนะ เขียนคำว่า ทุกข์ แล้ว เผามันทิ้งไป ซะ!! อย่างน้อย รถเราก้อประหยัดแก๊ส 9.4กม/ลิตร เอาฟร่ะ ยิ้มทั้งน้ำตา..

1. สู้ๆ...สู้ต่อไปครับเป็นกำลังใจให้

2. คุณ สุภกร เชียร์ให้เลิกสู้บ้างก้อได้นะ บาดแผลเหวอะไปหมดแล้ว ขอพักบ้างๆ 555

3. ถ้าเชื่อพี่ดิวซะทีแรก ไม่เสียเงินหรอกค่ะ^^

4. ส คนแนะนำดีครับ แต่สภาวะของเราที่เผญิช(555) ความไม่พร้อม สามารถ ก้อ โดนเยี่ยงนี้ จึงใช้คำว่า พูดไม่ออก.. ไม่ว่า ใครจะพูดอย่างไร คือ มีเหตุผลที่ดีจริงๆ สาย ระบบ เรื่องรถ ผมยอมเลย ไม่เป็น แฮ่ะๆ ..

5. จำไว้นะ ไม่ว่าจะเผชิญกับปัญหาอะไรอยู่ เข้ามาพูดคุยปรึกษากับพี่ๆในคลับก่อน เพื่อเอาไปพิจารณาไตร่ตรองก่อนตัดสินใจ เพราะความที่เราไม่รู้เนี่ยแหละ ทำให้โดนเค้าหลอกเสียเงินได้

ผมก้อกะลังจะสู้ต่อครับ..ตอนนี้..รอข้าศึกกลับมาก่อน..หลังปีใหม่เจอกันแน่...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้