รบกวนนิดนึงครับท่านทั้งหลายคือมียุว่ารถผมตอนนี้ความจริงเป็นมานานล่ะมีอาการเสียงดังเหมื่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปาลิตา มงคล, 29 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนนิดนึงครับท่านทั้งหลายคือมียุว่ารถผมตอนนี้ความจริงเป็นมานานล่ะมีอาการเสียงดังเหมื่อนยางบวมตอนวิ่งๆก็นึกว่ายางบวมลองสับล้ออะไหล่ดูทุกล้อก็ยังดังมุ่งไปที่ล้อแม๊กวันนี้เปลี่ยนขุดใหม่ อ้าย่ะยังดังอีกตัดเรื่องล้อกะยางไปเลย ไล่มาถึงจานยกรถขึ้นติดเครื่องเข้าเกียร์ดังตตึกๆๆๆถอดล้อถอดจานรู้สึกจะดังที่ ดุมกะเพลาเกียร์พวกนี้อ่ะครับกำลังไล่หายุขอความเห็นครับหลายหัวดีกว่าหัวเดียว นานล่ะจำไม่ได้ว่ามันเริ่มดังตอนไหนคราวๆๆ เปลี่ยนลอ /ต่อด้วยเปลียนครัช/น่าจะแค่นี้ที่ทำแต่ยกล้อลอยแล้วติดเครื่องเข้าเกียร์ล้อมันจะหมุนก้านขวาฝั่งเดียวพยายามทำให้หยุดเพื่อให้ซ้ายหมุนแต่พอปล่อยขวาก็หมุนซ้ายหยุดหมุนซ่ะงั้น รบกวนกูรูหน่อยครับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ยาวเลย เริ่มงง

2. อ่านบรรทัดสุดท้าย จนลืมบรรทัดแรกๆเบยอะ

3. เป็นที่เพลาขับคับ เอามาเปลี่ยน จารบีใหม่หายคับ ผมเป็นอยู่

4. เพลาคต เป็นได้ไหมครับเพราะเคนตกหลุมแรงมากๆสังเกตูดูเห็นลอยเพลากระแทกตัวถังด้านใน

5. ลองดูว่าเพลาขับเข้าสนิทรึป่าวอ่ะพี่

6. ถึงกับคดเรยหรอพี่ ของผมเคยเป้นที่ปริ้นเพลา มันหลวมนะครับบ ถ้าขับหน้า ลองเช็คดูที่เพลา บางทีข้อต่อเพลาอาจจะเริ่มหลวมก้อเป็นได้ครับบ

7. Keng Kengjung

Keng Kengjung Guest

0
    0
    0
    ดูที่ยางหุ้มเพลาก่อนว่าขาดมะ ถ้าขาดมันจะสลัดจารบีออกหมด ก็เปลี่ยนยางกับเอาจารบีใหม่ใส่ซะ ถ้าไม่ถึงขั้นหลวมมันก็จะดีขึ้น อีกอย่างเคยถอดเพลามาอาจจะตอกเพลาเข้าไม่สุด ทำให้เฟืองตรงหัวเพลาด้านในรูดได้ สังเกตุง่ายๆ ถ้ามองเห็นเหล็กเพลาสีเงินๆโผล่มาแสดงว่าตอกเพลาไม่สนิทอ่ะครับ

8. ขอรับข้อมูลด้วยคนคัฟ

9. ถ้าเพลาขับเข้าสนิทกับซีลเพลาแล้วก้อน่าจะได้เปลี่ยนตุ๊กตาเพลาขับตัวในครับ

10. มีใครต่อไหมครับแชร์ประสบการณ์เลยครับเพื่อเป็นประโยชน์กะพี่น้องในคลับเรากะผมเองด้วยหุๆๆๆ

11. Ocelot Juice

Ocelot Juice Guest

0
    0
    0
    แกะเพลาขับ กะดุมล้อออกมาเช็คให้หมดเลยจะดีกว่าครับ จากที่อ่าน ดุมหลวมก็เคยเจอ เพลาหัวในหลวมก็เคยเจอ ปลายเพลาหลวมก็เคยเจอครับ(รถลูกค้าครับ)ถ้าไม่เจออะไรผิดปรกติ ก็ถือว่าเช็คความเรียบร้อยไปครับ

12. พอผมได้ข้อมูลดีๆๆผมก็จัดการรถผมด้วยเลย...

ครับสาเหตุที่ผมถามแบบยาวๆอธิบายซ่ะยาวก็เพราะเพื่อท่านอื่นด้วยครับ งุ้งงิ้ๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้