fuel pump เสียครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย boyyy, 3 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boyyy

boyyy New Member Member

7
    0
    0
    อยากรู้ว่าจะสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่ ใครมีข้อมูลช่วยแนะนำขอบคุณครับ

2. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    โดยส่วนใหญ่จะแปลงญุ่นใส่ น่าจะง่ายกว่าหาปั๊มมือสอง

3. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ไทยถาวร 3500 แหน่ะ ถังเหล็กนะ
    ถังพลาสติก 2500 กิจพรชัย
    เฉพาะตัวปั๊มนะ ต้องมาติดตั้งอีกค่อนข้างยุ่งยาก ลองโทรหาเป้หรือเติ๊ด ดู

4. bleneon

bleneon New Member Member

16
    0
    0
    เคยไปทำที่ เจเทค ครับ เอาของเชอโรกีมาใส่ครับ(แปลง) ราคาพร้อมติดตั้ง6500บาท แต่เมื่อ3ปีที่แล้วนนะ

5. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    อู่ที่ผมไปทำ อู่สุรชัย นวมินทร์ซอย 1 เอาของจี๊ปมาแปลง ราคารวมติดตั้ง 2500 ใช้ดีไม่มีปัญหา

6. urarat

urarat Guest

0
    0
    0
    ลองถามเค้าดู

ส่วนใหญ่ใช้ของแปลงกัน
    ลองโทรถามพี่เติ๊ดดู มีคนเค้าไปทำบ่อยเพราะทำแล้วไม่มีอาการอีก เค้ารู้ดีเรื่องรถนีออนดี 087-026-8844
    ราคาไม่แพงอย่างที่อื่นนะ

7. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ทำใหม่ยังไงก็วอด ทั้งนั้นคันไหนถ้าทำแล้วไม่วอดขอดูหน่อยนะไม่เคยเห็น

8. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    ใช้ของ Honda ไม่รู้ว่ารุ่นไหน(แต่น่าจะเป็น Accord) ซื้อมาเปลี่ยนเอง หมดไป 700 บาท ค่าท่อยาง เหล็กรู พร้อมเข็มขัดรัดท่อ อีกสองสามเส้น น่าจะประมาณ อีกร้อยกว่าบาท พอดีผมแปลงจุดยึดปั้มด้วยใช้มาเกือบปีละ ไม่มีปัญหาอะไร

9. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ลองน้ำมันน้อย ๆ แล้วเลี้ยวกลับรถแรง ๆ นิดนึงถ้าไม่วอดนี่เก่งมาก (ของเดิม ๆ เลยมันไม่วอดนะครับ)

ปล........ปั้มติ๊กของใหม่ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็เป็นพัน

10. sukij_p

sukij_p New Member Member

5
    0
    0
    เปลี่ยนแล้ว

ไปเปลี่ยนมาแล้วที่ อู่ J-Tech ปั๊ม ติ๊ก โดนไป 6500 อะครับ ต้องขอโทษที่ไม่ใด้ถามเพื่อนๆ ก่อนครับ มันดับกลางทางเลยต้องเอาเข้าอู่ ขอรับท่าน
    ชื่อกิจ ครับ เด็กใหม่ เพิ่งเข้ามารู้จัก:cry:

11. kaju,,,,,,,,,,

kaju,,,,,,,,,, Guest

0
    0
    0
    หาซื้อที่ไหนดีครับ

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อปั๊มติ๊กที่ไหนดีครับมือสองก็ได้ รบกวนด้วยครับตอนนี้มีปัญหามากเดี๋ยวดับ เดี๋ยวดับ
    ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

12. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    ปัญหาอาจไม่ได้มาจากปั้ม แต่มากจากติดตั้ง หรือไม่ก็ รั่วตามSeals หรือข้อต่อต่างๆ ส่วนปั้มถ้าเปลี่ยนใหม่ ก็ตาม คห. ข้างบนก็ใช้ได้ ส่วนผมส่วนใหญ่ซื้อตามเซียงกง ใช้ของยุ่น ตัวละห้า-หกร้อยบาท ถ้าติดตั้งดี รับรองว่าไม่วอด ซิ่งยังไงก็ไม่ดับ แถมขับได้จนไฟเตือนขึ้น เครื่องก็ไม่ดับ
    และอีกทางเลือกหนึ่งถ้าอยากชัวร์ปั้มติ๊กตามศูนย์เข้าใจว่ายังมีให้เบิกอยู่ ผมเคยถามเมื่อที่แล้ว ที่ศูนย์ทองหล่อ ราคาก็ประมาณหมื่นปลายๆ มาทั้งกระบอก ลูกลอยและปั้มติ๊ก(ไม่แยกขาย)

13. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    แปลงใช้ของมืสองญี่ปุ่นเลือกรุ่นที่ขนาดใกล้เคียงหรือใหญ่กว่านิดหน่อย(2200-2400 CC.) วัดแรงดันน้ำมันออกให้ได้ 29 psi (118 kPa) หรือสูงกว่าเล็กน้อยถ้าต่ำกว่าอย่าให้ต่ำเกิน 25 psi เดี๋ยวเวลาเร่งมากๆจะวอดวัดระดับทางเข้าของน้ำมันในถังให้ดีๆ อย่าให้สูงกว่าก้นถังมาก และอย่าให้ชนก้นถังด้วยเดี๋ยวเวลาเด้งๆ ปั๊มจะเคาะถังโป็กๆ พังเร็ว

14. chewin_an

chewin_an New Member Member

5
    0
    0
    มีนะคร้าบ ราคาเร้าใจ 1400฿ ของเดิมๆไม่ต้องแปลง ดูของแล้วลองให้ดูว่าชั้ว หรือ ติดตั่งแล้วใช้ไม่ด้าย มาเอาเงินคืน
    โทร 085-995-9996 แชม (แถวโลตัส/บางใหญ่)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้