++เอารถไปทำสีครับแต่ยังไม่ได้สีเลย++

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย neung_prc, 28 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
    คือผมเอารถไปทำสีครับ ว่าจะเอาสีขาวครับ พี่ๆช่วยหน่อยครับ อยากได้สีขาวType R ครับ ช่วยหน่อยนะครับ

2. hardrock

hardrock New Member Member

13
    0
    0
    ช่วยนับหนุน

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
  4. neung_prc

321
    1
    0
    สีเดียวกับของพี่เลยป่าวครับ

5. neung_prc

321
    1
    0
    ของผมมันยี่ห้อ Y2K ครับ หรือว่าต้องไปเทียบสีเองครับ อีกอย่างผมก็ไม่มีตัวอย่างสีด้วยสิ

6. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ใช่ครับ (จะเห็นชัดในรูปส่วนตัวซ้ายมือ จะขาวออกเหลืองนิด ๆ )
    ผมใช้สี DUPONT นำชิ้นส่วน Type-R ไปให้ช่างเทียบผสมสีเอาและดูเปรียบเทียบตัวอย่างสีที่ผสมมาด้วยตาตัวเอง ผมเห็นว่าเหมือนผมก็เอา แต่คงไม่ 100% เพราะผมก็ไม่ใช่ช่างสีและชิ้นส่วนตัวอย่างสีก็เก่ามาแล้ว เพียงแต่ผมเชื่อตาตัวเองเท่านั้น

สีที่มีเบอร์(ส่วนผสม)ตรง เห็นเค้าบอกว่าเป็นสียี่ห้อ COROCK

ยังงัยรอผู้รู้ท่านอื่น ๆ มาเสริมต่อ

7. neung_prc

321
    1
    0
    ครับ ผมยังไม่ได้ถามที่อู่เลยว่ามีสีขาว เบอร์นี้ป่าว

8. neung_prc

321
    1
    0
    หายเงียบเลยครับพี่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้