อยากวางเครื่อง 3s ครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย modrxteam, 21 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. modrxteam

modrxteam New Member Member

3
    0
    0
    คือผมใช้ Camry Minor ตัวก่อนตัวใหม่นะครับ อยากว่างเครื่อง 3S แต่เป็นตัวไหนดีครับแล้วว่างที่อู่ไหนดีครับ เท่าที่ดูมา มีสามอู่
    1 พี่สุนทร
    2. พี่หนุ่ม
    3.พี่ลี
    แต่ยังหาข้อสรุปไม่ได้ครับ ว่าจะว่างเครื่องตัวไหนดี แล้วก็ ว่างกับอู่ไหนดี รบกวนพี่ๆช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ อยากว่างเครื่องใหม่มากๆ

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ทั้ง 3 อู่ เป็นอู่ระดับเซียนโตต้าครับ

1 กะ 3 เนี่ยยังไม่เคยสัมผัสครับ

พี่ทรเนี่ย ผมไปทำประจำ ไม่เคยผิดหวังครับ

3. modrxteam

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แล้วรถCamry ของผมนี่ถ้าว่างจะวุ่นวายมั้ยครับ อยากทราบข้อมูลว่าว่างเป็นตัวไหนดีสุด คือผมโทรไปถามมาสองอู่ ทั้งสองอู่ตอบว่าเครือ่ง 3S GTE Turbo ดีสุด แต่ผมก็ยังไม่เข้าใจว่ามันจะใช้งานได้ดีกว่าเครื่องธรรมดาไม่มีTurboหรือปล่าวอ่ะครับ รบกวนให้ข้อมูลด้วยนะครับ

4. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    คิดว่า มีเทอร์โบ จะสร้างแรงบิดมากพอที่จะช่วย ลากตัวถังที่หนักของแคมรี่ ได้ดีกว่าครับ

5. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    เห็นด้วยครับ หากจะเห็น 3s คงไป gte จะเหมาะกว่าครับสำหรับบอดี้ camry
    แต่หากดูตัว 1mzfe 3000cc vvti ตัว v6 มีในบอดี้ camry & avelon มาลงคงไม่วุ่นวาย ครับ

6. modrxteam

3
    0
    0
    1mzfe นี่มันอยู่ใน Camry ตัวไหนเหรอครั บแล้วมีแรงม้าเท่าไหรอ่ะครับ ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ผมยังตัดสินใจไม่ได้เลย เพราะเห็นว่าเครื่อง 3s มันเป็นเครื่องเก่า

7. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    โคตรแรง แบบเงียบๆ

8. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    1mzfe vvti 210 แรงม้าครับ
    ก็พวก camry รุ่น top ครับ v6 3000cc

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้