สอบถามวิธีจำนำทะเบียนรถหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Mr. DONUT, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    สอบถามวิธีจำนำทะเบียนรถหน่อยครับ มีเล่มทะเบียน รถเก่า ปี96 แต่ตัวผมไม่มีสลิปเงินเดือน ไม่มีรายการเดินบัญชีเงินฝาก มีแต่รถต้องการเงินเพื่อไปจ่ายหนี้นอกระบบจากคนข้างบ้าน เพราะคิดว่าจำนำทะเบียนดอกน่าจะถูกกว่าเพราะตอนนี้จ่ายดอกร้อยล่ะ10-20 มีหลายเจ้าครับ คนรู้จักกันทั้งนั้น อยากสอยถามคนที่มีประสบการณ์ในการจำนำ ไปจำนำที่ไหน อย่างไร ขอบคุณครับ

2. sakepisit

sakepisit New Member Member

20
    0
    0
    ส่วนมากถ้าจะจำนำเล่มไม่จอดรถผู้รับจำนำจะให้ยอดกู้น้อยนะครับแล้วดอกจะสูง
    เพราะจะถือว่าเสี่ยงครับแล้วจะมีค่าอะไรต่อมิอะไรอีกยุบยับครับไม่อย่างนั้นต้องเข้าระบบ
    บริษัทต่างๆเช่นควิกแคช,คาร์ฟอแคชแต่ยุ่งนิดตรงที่ต้องหาญาติที่มีสลิปเงินเดือนมารับโอน
    แล้วค่อยไปวางเล่มหรือไม่ก็ทำสัญญาซื้อขายว่าขายให้ญาติครับแล้วจัดไฟแนนซ์ในนามญาติผู้นั้น
    ครับดอกเบี้ยจะเบากว่าวางเล่มตามเต้นท์ครับยังไงก็ขอรายละเอียดเพิ่มนะครับว่ารถอะไรneedเงิน
    เท่าไรจะช่วยคิดต่อขอให้ปัญหาลุล่วงโดยไวนะครับ:)

3. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    โอ้ ขอบคุณครับ
    รถไมตี้ กะจำซัก 80000 ก็พอ

รอผู้รู้ต่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้