Skunk 2 pro 3

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย วีเท็ค เล็กๆไม่, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    มีใครใช้ แคม Skunk2 pro 3 บ้างครับ?
    ช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วย อยากรู้ว่า "แป๊น" แค่ไหน?

แล้ว ใช้ร่วมกับ 4 ลิ้น ของ 4A จะเวิร์คป่าว?
    หรือลิ้นเดียวจะดีกว่า

1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ไม่เคยใช้ครับแต่คนรู้จักใช้ครับเครื่อง B20 ขับแช่นานไม่ได้ครับแคมหักไป 3 ท่อน ก้านขาด ตอนวิ่งวิ่งดีมากครับ

2. V rod and Vtec

V rod and Vtec Guest

0
    0
    0
    ไม่เคยลอง

แคมหักเลยเหรอครับ?
    วัสดุของ Skunkค่อนข้างเปราะหรือเปล่า? ถ้าเทียบกับของจากทางญี่ปุ่น

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    หักสามท่อนครับแต่ก็สั่ง pro3 มาใส่เหมือนเดิม แต่เปลี่ยนไปใช้เครื่อง b18 สั่งของจากพี่แดน todaman ครับ

4. แรงที่สุดแล้วครัยตัวนี้ แต่ไม่เหมาะกับการใช้งาน
    เพราะคนที่ซื้อไป ก็ไม่เห็นใครเอาไปขับใช้งานแบบ
    จริง ๆ จัง ๆ สักคน

5. primmy

primmy New Member Member

89
    1
    0
    ได้ยินว่า crower ก็หักเหมือนกัน จริงหรือเปล่า ตอนนี้เลยไม่รู้ว่าจะเอายี่ห้อไหนใส่ skunk2: crane: crower :compcams.....อ่ะ

6. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    กระแทก แรง รึ ป่าว แคมหัก เลย คิคิ

7. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ตัวนี้ไว้ซิ่งกับแข่งเท่านั้นคับผม
    ขับใช้งานลำบากนิดนึง แต่ถ้าจะเอาสะใจได้อารมณ์แน่นอน

สนใจมีของเลย โทรมาได้นะคับ
    มี promotion set ราคาพิเศษคับ
    081-5518766
    :D
    [email protected]

8. primmy

primmy New Member Member

89
    1
    0
    ของD15B มีหรือเปล่าPMครับ

9. Skunk2 Pro Series สำหรับแคมเดี่ยวไม่มีครับ มีแต่ยี่ห้ออื่น
    ทำมาขายเห็นก็หลายยี่ห้อเหมือนกัน ลองเลือกสเป็คตามการใช้งาน
    ดูก็แล้วกันครับ

10. pomgambino

799
    10
    18
    ตามนี้เลยคับ
    Skunk2 เลิกผลิตของ Dseries แล้วคับผม

11. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    crower ของผมหักครับ สมัยก่อนหักกันมากครับทุกยี่ห้อ แต่รุ่นใหม่ไม่น่าหักแล้วนะครับทุกยี่ห้อ
    ของ สำหรับแคมเดี่ยว แนะนำ bullforg ครับ เคยเล่นมาครับ ok เลยราคาดีด้วย แต่ก็มีอีกหลายยี่ห้อครับ บางยี่ห้อไม่ดังแต่ดีก็มีมากนะครับ อยู่ที่การโฆษนาและการขายของ ของแต่ละที่ครับ

12. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยคับ ถ้าวิ่งใช้งานประจำ ซัดบ้าง เล่นแคมยี่ห้อไหนดีคับ
    ระหว่าง SKUNK2 กับ TODA และสเป็กไหนดีคับ
    (B18CR98)

S2 PRO1หรือ PRO2 หรือ TODA Type A,B,C

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

13. pomgambino

799
    10
    18
    แนะนำ PRO1 หรือ PRO2 ก็ได้คับ
    ถ้าเครื่องทำเยอะหน่อย ทำฝา ทำกำลังอัด เล่น PRO2 ก็ได้คับ

สนใจติดต่อได้นะคับ
    อุอุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้