ถ้าจะซื้อกล่อง ECU แต่งจะดีมัย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย montri, 2 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. montri

montri New Member Member

18
    0
    0
    คือ ECU H22A ผมเสีย เทคไม่เปิด ตัดที่ 6500 รอบ
    แล้วมีคนมาเสนอกล้องแต่ง ญี่ปุ่น ยี่ห่อ มิ้นอะไรนี่และ
    เขาบอกว่าลากได้ยาว ปลดล็อคความเร็วด้วย ในราคา 7500
    หรือผมจะลองหากล่องเดิมๆดีครับ เพื่อนๆช่วยตัดสินใจให้ด้วย
    ปวดหัว

2. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ใช่ยี่ห้อ mine's หรือป่าวครับ ใส่กล่องแต่ง บางทีมันก็ไม่ดีเสมอไปนะครับ เพราะกล่องบางตัวมันโมมา step สูงๆก็มี ถ้าเครื่องเดิมๆมาใส่ก็อาจจะมีเฮได้ครับ ลองขอเค้าใส่ดูก่อนสิครับ ถ้าใส่แล้ววิ่งดีก็เอา :D

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ใส่แล้วเปนไงบอกด้วยน๊ะคับบบบ

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0

ตามที่เซียนเอส บอกเลยคร๊าบ

เราไม่รู้ว่ากล่องที่แต่งมานั้นเค้าเซตค่าการจ่ายน้ำมันให้กับเครื่องที่โมมา step ไหน
    เปลี่ยนแคมมาป่าวก็ไม่ทราบ

ยังไงผมก็แนะนำว่าให้หากล่องเดิม ราคาที่เห็นในบอร์ดแอคคอดก็น่าจะ 4500-6500
    ไม่แน่ใจนะ ครับ ลองโทรถามพี่ หนึ่ง ที่วายลิ่งสายให้รถผม รถพี่โอ๊ค รถพี่วิท ไง
    เบอร์นะ081-497-2114 ช่าง 1

ปล.ขอบคุณนะครับพี่หนุ่ยสำหรับ บัตรมอเตอร์โชว์ที่นำมาแจกสมาชิก

5. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ไช่ๆ พี่ 1 สุดยอดช่างคนนี้ อาจจะดูราคาไม่ค่อยถูกนะครับ แต่รับประกันรถวิ่งเนียนๆ ผมทำว่ากล่องซ่อมได้นะครับแล้วก็โมกล่องไปเลยนะจะดีกว่านะครับ

6. montri

montri New Member Member

18
    0
    0
    ช่าง1กับผมนะรู้จักกันดี ได้ลองกล่องของรถช่าง1แล้ว เทคมายาวเลย
    ช่าง1แนะนำว่ารองไปรอมกล่องใหม่ เพาะกล่องเคยรอมมาแล้ว
    ก็เลยไปหาคุณป๊อบ P-RED ลงโปรแกรมให้ใหม่ ผลเหมือนเดิม
    คิดว่าน่าจะเป็น IC ตัวอื่นเสีย พรุ่งนี้ว่าจะเอากล่องไปซ่อม ที่เชียงกงบางนา ซอย 6 ร้าน ECU แล้วค่อยเลยไปทำงานที่มอเตอร์โชว์ เพื่อนๆพรุ่งนี้ถ้าวางเชิญที่ลาน OFF ROAD มีงานครบรอบ 13 ปีของ OFF ROAD MAGAZINE
    รวมชมรม OFF ROAD ทั่วประเทศ งานนี้ดื่มกินฟรี ผมอยู่คุมแผนกพวก
    เหล้า เบีย เอง ลานจะอยู่ด้านหลังขวา ของไบเทค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้