ผู้รู้ช่วยทีครับ จาเข้า 0 เช็คระยะ 70,000

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย l3estZ, 3 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. l3estZ

l3estZ New Member Member

27
    0
    0
    คือว่าผมเพิ่งได้รถมาอ่ะครับ ตอนนี้ วิ่งครบ 70,000 โล แล้ว กำลังจานำรถเข้า 0 เพื่อ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่ครับ

วานผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่า น้ำมันเครื่องใช้ของ ยี่ห้อ อะไรครับ แล้ว ปกติ วิ่งกี่ โล ถึง ถ่าย ทีนึงครับ
    หลังจากถ่ายน้ำมันเครื่องต้อง ทำอาไรอีกมั้ยครับ
    น้ำมันเบรค น้ำมันเกีร์ย น้ำกลั่น ไส้กรอง แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    แนะนำ Mobil 1 ครับ วิ่งได้ 10,000 โล ไหน ๆ ก็ถ่ายน้ำมันเครื่องแล้ว ก็เปลี่ยนไส้กรองไปด้วยเลยครับ น้ำมันเกียร์ด้วยเลยครับ ที่เหลือลองดูตามคู่มือเลยครับ

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    เช็คระยะ7หมื่น ก็ ตามรูปเลยครับ
    ส่วนเรื่องน้ำมันเครื่อง ผมใช้ของ 0 แหละครับ แต่ ถ้าจะให้ดี ก็ ใช้0เนี่ยแหละ แต่เปลี่ยน ทุก5พัน จะดีมาก
    หรือถ้าจะใช้ของมียี่ห้อ ก็ดีครับ โมบิล 1 หรือ คาสตอล เอจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้