อยากได้คอมแอร์ มือสองดี ๆ มีมั้ยครับ ตอนนี้ร้อนจิง ๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย prueck, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    อยากได้คอมแอร์มือสองสภาพดี ๆ มีใครทราบบ้างครับว่าต้อง
    ไปหาซื้อที่ไหน ตอนนี้อาการรถ เวลาจอด หรือ รถติด
    แอร์เกือบอุ่นเลยอะ แต่เวลารถวิ่ง โคตรเย็นเลย เย็นจน
    น้ำแอร์หยดใส่ เก๊ะใส่ของหน้ารถเลย ตอนนี้กลัว ตรงกลาง
    น้ำจะหยดลงวิทยุเหมือนเพื่อน ๆ เนี้ยใครพอรู้วิธีแก้ น้ำหยด
    บ้างอะ แนะนำหน่อยครับ

2. manojj

manojj New Member Member

16
    0
    0
    เป็นเหมือนกันเลย แก้ไงเนี่ย

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ล้าง condencer หน้ารถดูก่อนเช็คพัดลมหน้ารถด้วย

4. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    ล้างตู้แอร์แล้วครับ พัดลมก็เช็คเรียบร้อยแล้ว
    ช่างบอกว่าเกิดจาก คอมเพรสเซอร์ ใกล้ไปแล้ว
    ทำให้ไม่มีแรงอัด เวลารถติดจึงร้อน แต่รถวิ่งแล้ว
    แอร์จะเย็น จึงต้องรีบหา คอมเพรสเซอร์สำรอง
    มาเก็บไว้ เวลาเสียจะได้ เปลี่ยนที่ไหนก็ได้

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    เป็นเหมือนกัน
    แต่ช่างบอกให้เปลี่ยนก่อนมันเสียนะ ถ้ามันเสียแล้วจะต้องไล่ระบบใหม่ อาจต้องเปลี่ยนอย่างอื่นอีก

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ยังไงก็ถอดออกมาไล่ระบบใหม่อยู่ดีแหละครับ ผมก็รอเปลี่ยนอยู่แต่ยังไม่ว่างซักที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้