หัวเทียนเบอร์ไรดีครับ 8-9 จะไปเปลียนครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Pom_GU, 3 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pom_GU

Pom_GU Guest

0
    0
    0
    หัวเทียนเบอร์ไรดีครับ 8-9 จะไปเปลียนครับ พร้อมกับสายหัวเทียน รู้สึกว่ามันสดุดยังไงไม่รู้ ปุกๆ เป็นระยะที่ปลายท่อ

4g63t mt ไม่ได้ทำมาก

2. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
  3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    งง ด้วยคน

เครื่องตัวไหน ทำอะไรบ้าง
    ถ้าเครื่องอีโว 4 ขึ้นไป หัวเทียนเดิมๆ ก็แค่เบอร์ 7
    ทำนิดหน่อย หรือไม่ทำเบอร์ 8 ก็ใช้ได้แต่เลือกเบอร์
    กับขนาดบล็อกของหัวเทียนให้ถูกก็พอ อีโวรู้สึกจะ 21
    หรือไงนี่แระ จำไม่ได้แระ

แต่ส่วนใหญ่จุดอ่อนของมิตซูคือ สายหัวเทียน ลอง
    เปลี่ยนเอาของรถเพื่อนมาลองใส่ดู ที่สะดุดอาจจะ
    หาย ถ้าหัวเทียนยังดีอยู่จะได้ไม่ต้องเสียเงินเปลี่ยน
    แต่ถ้าจะเปลี่ยนสายหัวเทียนใหม่แนะนำ NGK กับ
    แรลลี่อาร์ต สายเส้นเล็กปิดฝาครอบหัวเทียนได้เอา
    ยี่ห้ออื่นเส้นโตๆมาจะปิดไม่ได้

4. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ลองเช็ค ตามที่พี่ T_4wd บอกดูครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใช้เบอร์ 8 พอครับ
    เบอร์9 ไม่แนะนำ เพราะ อากาศเย็น ตอนเช้า สตาร์ทแล้วหัวเทียนชอบบอด

6. Pom_GU

Pom_GU Guest

0
    0
    0
    ออ ลืมบอกครับ 4g63t mt evo 2 ครับ
    เบอร์ 8 ใช้ดีเปล่าครับ เห็น NGK ขายกล่อง4ตัว 1.600 บาท ใช้ได้เปล่าครับ มีผลอะไรหรือเปล่า

7. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    น่าจะได้มั้งครับ
    ถ้าไงลองถามคนขายดู ผมซื้อกับพี่คนนี้ เป็นหัวเทียนนำเข้าจาก ยุ่นโดยตรง
    ซื้อมาใส่หลายคันทั้งของที่บ้าน ของเพือน ของแฟน ใช้ดีไม่มีปัญหา มีทั้ง
    NGK HKS สายหัวเทียนก็มีขาย เห็นในบอร์ต racing ฟอรั่ม แล้วกลัว
    หัวเทียน NGK ที่ทำในบ้านเราเลยอ่ะ:(

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=2849
    http://pspower.tarad.com/

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมก็ซื้อกับ PS. Power เจ้าเดียวกับคุณ T_4wd ครับ
    ราคาถือว่าถูกกว่าเจ้าอื่นครับ

ส่วนเบอร์ที่แนะนำ ถ้ารถไม่ได้เอาไว้แข่ง ใช้งานปกติมีซัดบ้าง
    ใช้ NGK IRIDIUM IX เบอร์ 8 หัวละ 450 บาท บล็อกใหญ่
    ไม่จำเป็นต้องใช้ หัวเข็ม เขี้ยวเข็ม เกรด Racing กล่องสีแดง หัวละ 1200 เพราะอันนี้มีแต่เบอร์ 9
    และหัวเข็ม เขี้ยวเข็ม เกรด Racing ดูแลรักษายาก อายุการใช้งานสั้น เหมาะสำหรับใช้แข่งอย่างเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้