อู่เลว ๆ ในซ. จรัญ 52

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย โดนมากับตัว, 26 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องชั่ว ๆ ของคนทำอู่มาเล่าให้ฟังครับ
    เมื่อวันนี้ผมบังเอิญซวยอยู่เรื่องนึง คือ บังเอิญเข้าไปที่อู่ สมาน (ขออนุญาติเอ่ยนามอู่เลยครับ อู่นี้เลวจริงๆ) ซ. จรัญสนิทวงศ์ 52 ผมเข้าไปที่อู่เพื่อทำกรเปลี่ยน ช๊อคหลังรถ โดยเตรียมของไปเรียบร้อย ก่อนทำ ผมก็ถามราคาจากที่อู่ ก็ไม่มีการบอกกล่าวราคามา แต่ลงมือรื้อล้อผมดดยทันที ซึ่งตัวผมเองก็ ไม่ได้คิดอะไรมาก เพราะราคามันก็น่าจะอยู่ที่ 400-500 บาท แต่เมื่อถอดช๊อคออกมา มียางหัวช๊อค ต้องเปลี่ยน ช่างก็ไปดูในร้าน หยิบ ยางเก่ามา 2 อัน ทำการเปลี่ยนไป แต่เมื่อเก็บเงิน ผมงงเป็นไก่ตาแตกเลยครับ ค่าแรง 400 บาท แต่ค่ายาง แม่งคิด 360 บาท โอ้ พระเจ้าแพงโครต
    ฉะนั้นขอเตือนเพื่อน ๆ อย่าหลงไปหาพวกมันเลย มาเล่าสู่กันฟัง

1. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    แค่นี้เลวแล้วเหรอ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ไอ้คนข้างบนโดนมาหนักกว่าเยอะ อิอิ

3. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    ไอ้คนข้างบนก็โดนมาหนักกว่ากูอีกเยอะ 5555

4. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไอ้ทั้ง2คนโดนทั้งคู่ครับ อิอิ

แต่...เอ ผมว่าจริงๆแล้วมันก็โดนมาทุกคนแหละครับ มากน้อยแค่นั้นเอง อย่างที่ จขกท. โพสอ่ะ ผมว่า ธรรมดามากอ่ะ :cool:

5. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    ช่ายๆ ถ้าเทียบกะไอ้ความเห็นที่สามแล้วเนี่ย...................มันโดนมาหนักกว่าเยอะครับ

6. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0
    ช่ายยย

ความเห็นที่ 2 3 4 5 6

โดนมาหนักกว่า มากกกก

7. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0
    ช่ายยย

ความเห็นที่ 2 3 4 5 6

โดนมาหนักกว่า มากกกก

8. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เยอะครับ พวกเอาเปรียบผู้บริโภค เมื่อวานก็เจอมาครับ ไปทำสลักกลอนประตู หน้าซ้าย-ขวา ราคาพอรับได้ ข้างละ 400 บาท แต่ไอ้ที่รับไม่ได้ สวิทชกระจกไฟฟ้าข้างหนึงผมเสีย เขาไปรื้อของเก่าๆ ในร้านมาใส่ให้ คิด 500 บาท พระเจ้า อะไรกันเนี่ย ของเก่านะเนี่ย เซ็นทรัลล็อค ประตูหลังซ้าย ไม่มีแรง เปลี่ยนมอเตอร์ใหม่ 500 บาท ราคาพอรับได้ ของแบบนี้ พยายามหาร้านที่รู้จักทำจะดีกว่าครับ หรือถามราคาก่อนทำ จริงๆ เขาก็ไม่ได้เอาเปรียบผมหรอกครับเพราะเขารื้อออกแจ้งรายการเสียที่ต้องเปลี่ยนพร้อมราคาแล้วถามว่าจะเปลี่ยนไหม อันนี้แล้วแต่เรา แต่ผมขี้เกียจก็เลย ยอมทำไป เอ๋ แล้วจะว่าเขาเอาเปรียบเราก็ไม่ได้สิครับ ชักงงแล้วแฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้