เรือนไมล์อิมพู มาแย้ว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PrimeraGTiR, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เก้ๆกังๆ
    อยู่ตั้งนานว่าจะเอาเรือนไมล์อิมพูมาใส่ของพริมิร่า
    เพราะตัวเรือนจิงๆมันของ วาย32 แต่แป้นข้างหลังเหมือนกันเป๊ะ
    แต่ตัวเซ็ทศูนย์ทริปอยู่คนละตำแหน่งกัน
    ลองดูกัน
    อิอิ

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ผมไปเจอร้านตรงซอย2..ก็มีเรือนไมล์เยอะไปหมดเลยครับพี่ฉะ....ตัวCVTสังเกตุเห็นไมล์มัน180เองเหรอพี่????และก้อเจอไมล์เยร์ธรรมดาด้วยนะแต่ไม่ได้ถามราคาง่ะ...แต่น่าจะไม่เกิน3000.-เพราะผมไปเอากระจังหน้าคามีโน่เหมือนของคุณยุทธมาแต่ใส่ไม่ได้..ไม่อยากผ่าฝากระโปรงง่ะครับ...ซื้อมา 1,000.- เองครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2008
  3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  4. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    จิงๆมันมีของตรงรุ่นเลยละ
    ของอิมพูนี่แหละ
    แต่ไม่เข้ามาบ้านเราเลย
    ส่วนของผมไปเอาของ วาย32 มาโชคดีมากเลย
    เห็นมันกลมๆเผื่อฟลุ๊ก
    ลองไปทาบเรือนไมล์พริมิร่าเฮ้ย มันตรงกันเลยนี่หว่า
    ตรงเป๊ะ
    แต่ไม่รู้เวลาใส่ไปจิง มันจะเพี้ยนไปมากหรือเปล่า
    รอนิสโม่ไม่ไหวแล้วละ
    แล้วอีกอย่างตัวนี้ไม่เหมือนตัวญี่ปุ่นด้วย ตรงที่
    ไฟคล้ายๆท่อไอเสียแถมวัดรอบมีนาฬิกาเหมือนบ้านเราแต่มีแอร์แบค
    และมีไฟเข็มขัดด้วยละ
    อิอิ

5. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    อิจฉา อ่ะ

6. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    พี่ฉะจ๋า......แล้วมันมีตัวไหนบ้างอ่ะที่มีสเกลความเร็วที่สูงกว่า 200 บ้างคับที่วายกะ SR เรา ๆ ได้.....ถ้าเอาเอาใช้กะ R11 คือตอนนี้คิดว่าอยากได้หน้าไมล์อันใหม่แบบอนาลอกอยู่แต่ไม่อยากใช้แบบดิจิตอล..........

7. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
  8. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ใช่ของIMPUL แล้วต้องวิ่งให้เข็มตีถึง 280.- เลยนะพี่ ไม่งั้นขับธรรมดาเข็มแทบไม่กระดิกเลยอะ วิ่ง 140 ยังขึ้นแค่ครึ่ง

9. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ลองแกะเรือนไมล์แล้วถ่ายรูปด้านหลังมาให้ดูหน่อยสิคับ
    เผื่อจะหาเทียบให้ได้
    ถ้าตรงกะสกายนะสบายเลยละ
    ของแต่งเพียบ
    ส่วน 280 นี่ถ้ารถสมบูรณ์ ถึงแน่
    แต่ช่วงล่างจะไหว กะ ถนนจะมีหรือเปล่า
    นี่นะสิ
    น่าคิดแหะ

10. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    อูย....อยู่ปราจีนฯวิ่ง60ก็ขาสั่นแว้ววววว....(เพราะน้องๆพาณิชญ์เค้านั่งมอ,ไซด์ใส่กันจุ๊ดจู๋จุ๊ดจู๋จิงๆ.....แหะๆๆๆๆ.....เอื๊อกๆ)

11. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    วิ่งไฟแล็ปแน่เลย 280 นี่ ทางยกระดับเส้นวงแหวนอุตสาหกรรมน่าจะวิ่งได้เพียบทางตรง 8 เลน ล้วนๆๆ

12. poomsiri

672
    8
    0
    เดียวจะลองแกะแล้วถ่ายรูปมาให้ดูนะคับ........แต่ถ้าเอาของ Sky มาใช้ได้นะแจ่มเลยแต่ของเค้ามัน 6 สูบ:D:D

13. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตัวเรือนไมล์ของสกายตัวอาร์32เป็นไมล์สาย
    แต่อาร์33เป็นไฟฟ้าแล้ว
    แต่ของอาร์33 เรือนไมล์จะเบี้ยวๆหน่อยเพราะมีวัดระดับน้ำมันในถังเบียดทางซ้ายอยู่
    น่าจะใช้ได้
    ส่วนหกสูบนั้นจะเป็นเรื่องของวัดรอบแทนนะคับ
    อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2008
  14. poomsiri

672
    8
    0
    แล้วรอบมันจะเพื้ยนมากป่าวคับ..........ถ้าความเร็วได้แต่รอบไม่ตรงก็ไม่อยากเอาอ่ะคับ.........ไม่อยากติดวัดรอบเพิ่มด้วย........ขอบคุณคับ

15. BLACK_IMPUL

385
    1
    0

งี้ ต้องทำกระจกมองข้างเป็นเลนส์ เว้า อ่ะดิ ได้ ขยาย อิอิอิ

16. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    555+ :D ยัง งี้ ตูน อด ดู อะ ดิ ครับ อยาก ดู บ้าง

17. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    กระทุ้คนบ้ากามเค้าคุยกัน.............................

18. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    และแล้วก็ได้ไปเอา เรือนไมล์อิมพู แท้ๆของ พีสิบเอ็ดมาแล้ว
    ราคาแรงใช้ได้
    แต่ถ้าคิดถึงว่าเป็นของหายาก แถมราคาของใหม่ในญี่ปุ่นยังซัดไปตั้ง หกหมื่นเยน เชียวละ
    ก้อคุ้มอ่ะนะ
    ครายอยากได้ ตัวอิมพู ของเดิมผม ผมขายนะ
    ราคาถูกกว่าที่เค้าขายครึ่งนึงเชียว
    เท่าทุน เฉพาะเรือนไมล์ความเร็ว พันห้าเท่านั้น
    ของใหม่มาก แถมฝาครอบพลาสติก(ขอสลับกับของเดิมนะ)ที่เจาะรูใหม่แล้ว

19. suncaro@sr20

249
    0
    0
    เห็นในกระทู้ขายของใน Interier มีคนขายเรื่อนไมล์IMPUL ของ P11 ด้วยอันนึงคับ ใช่พี่ฉะไปสอยแล้วเปล่าอะ

20. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    ร้าน มด คับ อิอิ เรารู้นะ

ว่าแต่ มัน ของเกียร์ออโต้นะพี่ พี่เกียร์ธรรมดา + เกียร์ มัว ม่ะช่ายเหรอ อิอิ

เค้าเรียก เสียของน่ะ เก็บไว้ดู เฉยๆ เหรอ

ดูเบื่อแล้วก็ เอามาให้ผมนะ จอง (อีกแล้ว) 55555

ถ้าไม่ให้ มีฟ้อง เมียพี่แน่นอน อิอิอิอิ

21. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ผมปล่อยตัวที่โชว์ในรูปเลยนะ
    ส่วนตัวใหม่ที่เอามาจากร้าน มดช๊อป (ไกลโคด) จะเอาไว้ใส่เอง
    ส่วนมดช็อป ยังมีของพริมิร่าอยู่อีกได้แก่
    ท่ออิมพู(สวยมาก)
    ค้ำโช๊คอิมพู
    ค้ำโช๊คโทเม่
    แต่ราคาแพงมั๊กมาก
    จองไว้กี่อย่างแล้วเนี่ย

ส่วนตัวที่เอามาเกียร์ออโต้ก้อไม่เป็นไรเพราะเค้าทำมาขายเฉพาะเรือนไมล์เท่านั้น
    เรือนเกียร์ธรรมดาในเซียงกงหาไม่ยากคับ
    แต่ใส่ของออโต้ผมชอบกว่าอ่ะ
    ฟ้องเมียก้อมีโดนบังคับขายรถกันบ้างละ
    ของรักของหวงนะเนี่ย

22. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
  23. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    สู้เท่าไหร่ดีอ่ะ เดี๋ยวผมจัดห้ายยยย

24. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    หมื่นเยน!!!!!!!!!!!!!!!!
    ค่าส่งอย่าแพงเกินสามพัน
    สู้อ่ะ

25. poomsiri

672
    8
    0
    เอาแล้วไง.......ระดับเทพพระเจ้า....ของแท้เลย......อยากเห็นไอจอแสดงผลตรงกลางอ่ะ......มันจะอลังการขนาดไหน......อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้