** รบกวน ถาม B 11 หน่อยครับ จะซื้อ รถอะครับ **

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tz, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    :D รบกวน พี่ๆ ที่ขับ B11 อยุ่ คับ พอดีผมสนใจคันนึง วิ่งมา สองแสนกว่าโลเขา บอก ไม่เคยเปิด เครื่องเลย ตอนเช้า สตาท น้ำออก เครื่องฟิตมากแต่ผมยังไม่ได้ไปดู นะโทรไปคุยมา เลย งง เครื่องวิ่งมา 2 แสนกว่า ไม่เคยทำไร ทำไมมีไอน้ำออกได้ ฟิตเกินไปป่าว

แล้วพี่ๆที่ใช้อยุ่เจอปัญหาอะไรบ้างครับ คือผมจะได้ดู ตอนไปดูรถ ว่า ต้องดูอะไรบ้างสำหรับรุ่นนี้

แล้วเครื่อง 1500 เดิมๆ คาบู นี่ผมเอามาติดแก๊ส LPG ได้ไหมครับ

ปล. ผม มือใหม่เก็บเงินซื้อรถเอง เขาขาย 65000 ครับ พอดีผมมีเงิน เท่านี้เหมือนกัน คงเก็บเงินติดแก๊ส อยากได้รถดีๆ ไม่ต้อง ซ่อมอะครับ เลยต้องมาถามว่าดูไรบ้าง

ขอบคุณ พี่ๆ ที่ใจดี ล่วงหน้านะครับ :D

2. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    เรื่องความร้อนจะมีปัญหาไหม

3. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ถ้าให้ดี ลองขับดูด้วย ครับ ว่าช่วงล่างเป็นอย่างไรบ้าง ดัง หรือ คลอน บ้างไหม

ก้มดูตามชายล่างของตัวถัง ว่าผุบ้างหรือ เปล่า

รอคนข้างล่างมาเสริมต่อ ครับ

4. peesadsura

peesadsura New Member Member

20
    4
    0
    ประสบการณ์ส่วนตัว นะครับ ผมซื้อมายังต้องปรับปรุงอีกเพียบเลย ขนาดดูแล้วดูอีกนะครับ พวกสายพานต่างๆ ท่อน้ำมัน ท่อน้ำ เบรก คลัส ฯลฯ ครับ

5. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    พี่ตั๋นช่วยด้วยครับพี่

6. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    เห็นด้วยครับ แต่ตามธรรมชาติของรถญี่ปุ่นที่ผมใช้อยู่ดูแลเรื่องไฟเรื่องอากาศดีๆก็อยู่มาได้ก็หลายสิบปีอะครับ แต่ตัวถังช่วงล่างก็ต้องลงกันอีกเรื่อยๆ
    ในความเห็นผมคิดว่า ถ้าหารถปีที่ใหม่ขึ้นมาอีกนิดเก็บเพิ่มอีกหน่อยน่าจะคุ้มกว่า(ความเห็นส่วนตัวเฉยๆนะคับ) แต่ยังไงผมก็รักb11นะคิๆ:D

7. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ทำมะดาครับ ตามสภาพรถ ไม่เกเรก็ดีใจแระ ครับ

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่ทราบว่าเป็นรถรุ่นไหนครับ 3 ประตูหรือ 4 ประตู
    ถ้า 4 ประตูแล้วเจ้าของบอกเดิมๆ แต่เครื่อง 1500 คงไม่ใช่ครับ
    ไม่เดิมแน่ๆ เพราะเครื่อง 1500 คาร์บูจะอยู่ในบอดี้ 3 ประตูกับ B12

ปัญหาหลักๆ คงมากับอายุรถครับ ช่วงล่าง กลอนประตู
    และภายในที่อาจจะไม่สมบูรณ์เหมือนรถใหม่ๆ

เครื่องคาร์บูทั้ง 1300 และ 1500 ติดแก๊สได้ครับ ไม่มีปัญหา
    รถผมใช้มาร่วม 10000 กิโล ไม่มีปัญหาเรื่องระบบแก๊สเลยครับ

65000 คงต้องดูปีรถครับ ว่าปีอะไร สภาพภายนอกมีผุมั้ย
    ลองขับแบบท่านอื่นๆ บอกครับ จะได้มั่นใจได้ว่า ช่วงล่างไม่เป็นไรจิงๆ
    :):):)

9. โทษ ที่คับ ลงผิด รถ ประมาณปี 92-93 เครื่องเดิมๆ 1300 วิ่งมา สองแสนกว่า ครับ แต่ งง ทำไมมันบอกว่า สตาทตอนเช้าเครื่องมีไอน้ำบอก ฟิตมากๆ

นี่ผมจะซื้อไปติดแก๊สครับ วิ่งมา สองแสนแล้วไม่รู้ไหวไหม

แล้วถ้าโอเวอฮอลนี่ใช้งบเท่าไหร่อะคับ เหนมีกระทู้บอกกันเรื่อง ความร้อนอีก กัวไปหมด โทษทีนะครับ รถคันแรกอยากได้ดีๆ เคยเสียทีตอนซื้อมอไซเอง คันแรกไปแล้ว

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รถได้มาอะครับ ต้องเอามาทำอยู่แล้ว
    อยู่ที่ทำน้อยทำมาก
    ได้มามีงบหน่อย ก็หาเครื่อง หัวฉีดลง แล้วใช้ยาวเลยครับ
    ติดแก๊สประหยัดไปเลย.....หรือหาเครื่องยกลงสวย....

GA15 กำลังดี อะไหล่หาง่าย ราคาไม่แรง... ประหยัด
    แรง.........

11. FF GG

FF GG New Member Member

21
    3
    0
    65000 แพงไปไหมขอเขาลงอีกนิดไม่ใด้หรอ

12. C BaZZ Speed !!!

C BaZZ Speed !!! New Member Member

20
    1
    0
    ผมก็ว่ามันแพง ครับ

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รถปี 92 - 93 ราคาก็ราวๆนี้ครับ ถ้าสภาพดีๆ ก็สูงกว่านี้ได้
    รถรุ่นนี้ปีสุดท้ายอยู่ที่ปี 94 เพราะงั้นปีของรถคันนี้ สำหรับรุ่นนี้ ถือว่าใหม่ครับ

สตาร์ทแล้วน้ำออกท่อ เป็นไปได้ครับ ถ้าเจ้าของดูแลดี (จริงๆ)
    ถ่ายน้ำมันเครื่องตรง ตรวงสอบอุปกรณ์ต่างๆครบถ้วน

รถผมทุกวันนี้ ตั้งแต่เปลี่ยนเครื่องตัวนี้มาที่จำได้
    150000 โลได้แล้ว ยังมีน้ำออกเหมือนกันครับ วิ่งได้ ไม่มีปัญหาอะไร

ลองไปดูสภาพครับ ลองขับ ลองสตาร์ทดูว่าจริงอย่างที่พูดมั้ย
    เปิดฝาหม้อน้ำ ดูคราบน้ำมันว่ามีมั้ย ลองซัดไปเลยเต็มๆแล้วฮีทมั้ย
    เราเป็นผู้ซื้อ เลือกได้ครับ หาเพื่อนไปด้วยละกัน

ตามนั้นครับ ถ้าไม่มั่นใจก็จัดใหม่ไป วิ่งต่างกันแน่ๆ :):):)

14. ต้องขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่เข้ามาตอบมากๆและขอชมเชย พี่ๆ ทุกคนใจดีมากๆ ครับ ^^

15. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    คืบหน้ายังไง แจ้งข่าวหน่อยนะค๊าบบบ

16. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    อย่างอื่นๆทำได้เรื่องผุสำคัญสุดๆสำหรับผม ลองดูให้ดีครับ
    รุ่นนี้เป็นที่นิยมในตอนนี้เหมือนกันประหยัดสุดๆซ่อมก็ไม่แพง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้