ถามต่อ++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย marcato, 2 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. marcato

marcato New Member Member

83
    24
    0
    ไฟ แบบ ของญี่ปุ่น นี่ เป็นแบบไหน หรอ + ขอ ราคาด้วย น๊า + ร๊าน

แล้วใต้หวัน ต่าง กะ แบบ ญี่ปุ่นยังไง หรอ รุ่นพี่ ??

2. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    ของญี่ปุ่น หรือของแท้ เป็นของ B14 ตัวนอก

คุณภาพ OEM จากโรงงาน

หายากราคาประมาณ 3xxx ++ บาท ต่อชุดครับ

และที่สำคัญหายากพบสมควรครับ

ถ้าอยากได้ต้องไปหาแถวเชียงกงต่างๆ

หรือคนที่ไปหามาขายในเน็ตนะครับ

อายุการใช้งาน ไม่ทราบครับเพิงใส่มาประมาณ 1 ปี

ยังไม่เป็นไรเลยครับ

แต่ถ้าแตกขึ้นมา ร้องไห้แน่กู

ส่วนของไต้หวัน หรือ ยี่ห้อ DEPO นั้นเป็นของทำเลียนแบบครับ

คุณภาพสู้ของแท้ไม่ได้ครับ แต้ก็สว่างกว่าไฟเดิมเหลืองๆนะครับ

ราคาที่เห็นถูกสุด 1,900 ครับ

แพงสุดที่เห็น ชุดละ 4,000 บาทครับสำหรับไฟเพชร

และชุด 7,000 ++ บาท สำหรับไฟวงแหวน แบบ BMW

หาซื้อได้ตามร้านอะไหล่ทั่วไป คลองถม วรจักร และในเน็ต ครับ

อายุการใช้งาน ผมเห็นบางคนใส่มา 3-4 ปีละยังไม่เห็นเหลืองเลย

แถมใส่แล้วมันเงาสวยกว่าของแท้อีก

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

ปล. เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของแท้ จะตั้งไฟ จะเปลี่ยนหลอด ทุกอย่างดีหมด เกลียวลงตัว ปรับไฟแป๊ะ ๆ ซีล ดี

ของเทียม ไม่มีอะไรดี ใหม่ อย่างเดียว
    อิอิ แต่ผมก็ใช้ของเทียม ซีลใหม่ แหล่ม เหมือนกัน :D

4. marcato

marcato New Member Member

83
    24
    0
    ขอ ขอบคุณ พี่ มากนะ ว่าจะไป ดู ที่เชียงกง ที่ กรุงเทพ อ่ะ

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ตามคนข้างบนแร่ะ

6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามพ่อหนุ่มด้านบนเลยคร๊าบบบ...

7. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    :D:D โรขน์ไฟเพชร เค้ามาเองข้อมูลเเปะๆครับ

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คุยไรกันอะ เอิ๊กๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้