รบกวนสมาชิก Siam Drifterด้วยครับ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปอีกแล้ว, 19 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีผมไปคุยกับคนใน msnครับแล้วก็เถียงกัน ว่าEVO DRIFT ได้หรือไม่ได้ แต่ผมบอกว่ามันดิฟท์ได้เพราะผมเคยเห็น แต่เค้าบอกว่าอีโวเดิมๆดิฟท์ไม่ได้ต้องไปแปลงให้เป็นขับสองก่อนหรือไม่ก็ต้องไปแปลงอะไรของเค้าไม่รู้ เพราะรถขับสี่ดิฟท์ไม่ได้เลย แล้เค้าก็บอกว่าเค้ารู้จักกับประธานสยามดิฟท์ แล้วก็หัวหน้าทีม วันพอยท์ผมก็ไม่รู้จักเหมือนกัน เลยอยากจะได้ความรู้จริงจาก Siam Drift ว่ามันดิฟท์ได้เปล่า แถมโดนด่าอีกต่างหากง่ะ ว่า
    " อีโว ขับสี่ พ่อมึง ดิฟได้หร่อ ควาย เอ่ย ขับสี่คาายเค้าดิฟได้ บ้าป่าว"
    รบกวนไขข้อข้องใจให้ด้วยนะครับ

1. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ขับสีก็ดริฟท์ได้น่ะครับแต่ทั้งระบบขับสี่ของมันต้องแปลงเป็นลิมิเต็ทแต่งทั้งหมดก่อนครับ ส่วนตัวผมไม่เคยทศสอบและทำมันน่ะครับแต่ผมเคยได้รับเรื่องราวพวกนี้จากคุณไผ่และพี่อั๋นครับแต่ขอรับลองว่ามันดริฟท์ได้จิงครับ ที่เค้าไม่เอามาดริฟท์กันผมเดาได้ว่ามันเปลื่องยางมากกว่าขับสองครับ เคยมี่ช่วงนึ่งผมไปเรียนที่สิงค์สคูลสนามไทยแลนเซอร์กิจช่วงนั้นมีน้องอยู่คนนึ่งเป็นอีโวเอารถไปดริฟท์ที่นั้นครับ เค้าดริฟท์ได้ดีเลยครับแต่สุดท้ายยางแหกทั้งหมดสี่เส้น ผมก็ยังงงว่าน้องคนนั้นเค้ากลับบ้านยังไงหว่า
    โคตรเปลื่องยางจิงๆครับ

2. ซิ่ง

ซิ่ง New Member Member

67
    2
    0
    ดริฟสี่ล้อมีให้เห็นบ่อยๆ ในแรลลี่ทางฝุ่นครับ........

3. viossolar

viossolar New Member Member

110
    2
    0
    ขนาดสกายไลน์ขับสี่ล้อ ผมยังเคยเห็นดริ้ฟมาแล้วเลยครับ แค่อีโวก็เหมือนๆกันนั่นแหละ ดริ้ฟได้ แต่มันเกาะถนนดีเกินไปครับ จะลำบากในการควบคุมตอนดริ้ฟน่ะ

4. ขอบคุณครับสำหรับคำตอบของสมาชิก siam drifter ผมว่าผมเคยเห็นEvo drift นะ อ่านก็เจอ videoก็เคยดูแต่เค้าเถียงจนผมไม่แน่ใจแถมเค้าบอกว่าโทรไปคุยกับสมาชิกใน siam driftมา ด้วยว่าขับสี่ไงก็ดิฟท์ไมได้โดนด่าซะกลายเป็นควายไปเลย แถมจะให้เบอร์ประธานบอร์ดด้วยนะ แถมด่าผมซะจนผมไม่รู้จะบอกเค้ายังไง ที่สำคัญเธอเป็นผู้หญิงด้วยสิเลยไม่ได้ตอบโต้อะไร
    แต่ขอขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกท่าน เค้าจะได้รู้เสียทีว่าใครรู้จริงใครรู้ไม่จริง

5. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    โอวๆๆๆๆพี่คนที่ถามอยุ่วันพอยหรอครับ
    แถวบ้านผมเลยอิอิ

6. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    อย่าไปทะเลาะกันน่ะครับต่างความคิดแต่ยังไงซ่ะก็เล่นรถด้วยกันน่ะครับ

7. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

ใจเยงๆ ค๊าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้