มันมีปัญหาอะค๊าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย actky, 2 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
    คือ B-14 ใต้ท้องมันจะดึง กึ่ก ตอนช่วงออกตัว แต่พอขับไปก็จะไม่ดังจะมาดังอีกทีตอนช่วงเหยียบเบรคแล้วรถหยุดพอดี มันเกิดจากอารายคับ ขอบคุณคับ

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    รอผู้รู้ชัดจริงมาตอบคร๊าบบบ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เข้ามาดูครับ รอผู้รู้ด้วย.....

4. actky

463
    433
    0
    มันจะอยู่ตรงแถวๆใต้เท้าคนขับหรือประมาณด้านหน้าแถวเนี๊ยน่ะคับ ขอบคุณไว้ก่อนคับ

5. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    ลองเช็คช่วงล่างดูคับ รอผู้รู้อีกที่ up

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ยางหิ้วเครื่องหรือเปล่าครับ
    เดี๊ยวรอพี่ติ่งมาวิเคราะห์อีกทีครับ

7. yordchai_1040

yordchai_1040 New Member Member

36
    0
    0
    เท่าที่เคยเจอกับตัวเอง แต่ไม่ใช่รุ่นนี้นะครับ มันเกิดจากช่วงล่าง ตรงบูชปีกนกตัวใหญ่ ของผมมันขันน๊อตไม่แน่น(แน่นแบบต้องต่อแป๊ปนะ) เวลาออกตัวมันจะให้ตัวได้เพราะแรงบิดจากรถมันจะเยอะตอนนั้น จะดังปึงทีนึง พอเวลาเบรคก็จะดังทีนึง เพราะเราเอาแรงเบรคไปหยุดรถมันก็เคลื่อนตัวกลับที่เดิม แต่ทีเดียวตลอด ลองตรวจสอบแบบที่ว่าและก็ช่วงล่างด้วยนะครับ ถ้าบอกว่าดังที่ใต้เท้าคนขับก็เป็นไปได้มากครับ เพราะบูชมันจะอยู่ตรงนั้นพอดี

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ้าเป็นรถผม แต่ก่อน น๊อต คาน มันหลุด ไปตัวหนึ่ง
    เวลาเบรค หรือ เครื่องชะลอ มันจะยัน กัน เลยดัง

9. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    ไม่รู้อ่ะ รอพี่ติ่งมาตอบคับ

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อาการเหมือนกันเลย สงสัยต้องตรวจดูสักหน่อย

11. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ฮ่าๆ เจอเพื่อนแร้วเว้ยย

ตำแหน่งเดียว อาการเดียวกันเรย

ของผม ช่างเขาบอกว่า โข๊คอัพ คับ

เสื่อมแล้ว คือ มันนิ่มไปแร้วอ่ะคับ

ดังแถวขาขวาคนขับ ด้านหน้า อ่ะคับ เป็นแบบนี้เรย แต่ยังมะชัวร์

รอพี่ติ่งให้ข้อมูลอีกทีนะคับ

12. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ฮ่าๆ เจอเพื่อนแร้วเว้ยย

ตำแหน่งเดียว อาการเดียวกันเรย

ของผม ช่างเขาบอกว่า โข๊คอัพ คับ

เสื่อมแล้ว คือ มันนิ่มไปแร้วอ่ะคับ

ดังแถวขาขวาคนขับ ด้านหน้า อ่ะคับ เป็นแบบนี้เรย แต่ยังมะชัวร์

รอพี่ติ่งให้ข้อมูลอีกทีนะคับ

13. actky

463
    433
    0
    ขอบคุณค๊าบ ขอบคุณค๊าบ กะลังเก็บข้อมูลให้มากที่สุด กับคำนวนค่ารักษาอยู่จะไหวมั๊ยเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้