ทำยังไงให้เบรคมือหนึบๆ แบบว่าอยากเล่น Gym

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย HANKOOK, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HANKOOK

HANKOOK New Member Member

22
    2
    0
    ทำยังไงให้เบรคมือหนึบๆ ใช้Metal King อยู่ ตอนนี้ตั้งเบรคมือต่ำแล้วนะ แต่ก็ไม่หนึบ หรือต้องเปลี่ยนชุดเบรคอย่างเดียว

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ตั้งสายเบรคมือใหม่

3. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    รถข้างหลังเปง ดรัม หรือดีสครับ
    ถ้าเปงดีสก้อติดยากหน่อยคับ นอกจากเปลี่ยนผ้าใบเบรคอะคับ
    ถ้าเปงดรัมก้อตั้งสายเบรคให้ตึงๆหน่อย จาดึงง่ายหน่อยคับ
    อีกอย่างคับถ้ารถเปงเกียร์ธรรมดา มันส์คับ

ออโต้ ไม่ค่อยมันคับ เล่นยากคับ
    รอบมันไม่ได้อะคับ

4. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ถ้าเป็นดรัมจะดึงแล้งล้อล๊อกง่ายกว่าดิสครับ ดิสต้องแตะเบรคช่วยนิส 1

5. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ง่ายๆสุดไม่ต้องแปลงอะไรก็ใส่ผ้าเบรคเกรดดีขึ้นเช่น NA-P ครับ ก็จะล้อล๊อคได้ดีขึ้น
    เซ็ทช่วงล่างคู่หลังให้แข็งกว่าคู่หน้าก็จะปัดได้ง่ายขึ้น
    ใส่ยางคู่หลังที่ดอกยางเก่ากว่าคู่หน้าก็จะปัดได้ง่ายขึ้น ลดอาการUndersteer ได้ครับ (สำหรับการแข่งความเร็วต่ำเช่น จิมคานาเท่านั้น แบบอื่นไม่แนะนำ)

ปล. ขณะดึงเบรคมือพยายามกดคันเร่งสุดตลอดจะทำให้รถท้ายกวาดได้มากขึ้น

สู้ๆครับ เชื่อผมสิถ้าเป็นจิมคานานะ ES สู้รถอื่นๆได้แน่ๆเพราะต้นก็ถือว่าอัตราเร่งไม่ได้แย่ไรนัก

อ้อ เกือบลืม! ลมยางแนะนำให้เติมมากกว่าปกติสักหน่อยนะครับเพื่อเวลาเข้าโค้งยางจะได้ไม่ยวบยาบจะจิกโค้งได้ดีขึ้น และให้ลมยางคู่หน้ามากกว่าคู่หลังสัก 2 Psi
    ผม 195/55 ล้อ 15" เติม คู่หน้า 38 หลัง 36 เวลาแข่ง
    ถ้าขับปกติ คู่หน้า 36 หลัง 34
    ลองไปประยุกต์กับขนาดล้อของรถเพื่อนๆดูละกันนะ

6. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    เล่นจิมที่ไหนอ่ะ ..

จาตามไปเชียร์ ^^

เอาใจช่วยคับ .. อยากเล่นเหมือนกัน แต่รถมะแรงอะ ^^

7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ร ถ ไ ม่ แ ร ง ใ จ ถึ ง ก้ อ พ อ น ะ เ มิ ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้