ขอถามท่านผู้รู้หน่อยคับรถผมเปลี่ยนเบตมาใหม่แต่จอดไว้สัก9วันพอมาสตาร์แต่มันมัยติดมันเป็น...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สมชาย ชัยศรี, 10 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามท่านผู้รู้หน่อยคับรถผมเปลี่ยนเบตมาใหม่แต่จอดไว้สัก9วันพอมาสตาร์แต่มันมัยติดมันเป็นที่สาเหตุไรคับช่วยบอกที่คับ ขอบคุนคับ

1. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    แบตใหม่จากร้านส่วนมากจะชาร์จไฟมาไม่เต็มนะครับ ถ้าจอดนานแล้วไม่ได้ใช้ แบตจะถ่ายบรรจุไฟออกเองอะครับ เวลาจอดนานๆต้องมาสตาร์ทบางครับซัก 30 นาทีเพื่อกระตุนแบตนะครับ ลองรอผู้รู้มาตอบอีกที่นะครับ

2. ขอบคุนคับ

3. ไฟรั่วลงกราวด์ ป่าว

4. ถ้าจะจอดนาน แนะนำให้ถอดขั้วแบตออกครับ

5. ขอเก็บความรุ้ด้วยคนครับ งิงิ

เคยเจอแบบนี้ครับแอร์เขาต่อตรงมาปิดกุญแจก็แล้วแต่ปิดพัดลมไม่สนิท จอดทิ้งไว้วันเดียวไฟหมดเลย ไฟไปเลี้ยงขอดลวดหน้าคอมแอร์แย่เลย ปล..ที่ผมเจอมานะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้