ปั๊มน้ำ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย หนูน้อย, 2 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามสมาชิทุกท่าน คับ พอดี วันนี้ เอา R11 เข้าศูนย์ จะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ช่างบอกว่า ทำไมเสียงเครื่องมันดังมาก ลองให้เช็คดู ปรากฎว่า ช่างบอกว่า ปั๊มน้ำรั่ว น้ำในหม้อพักแห้งเลย อะคับ และข้างล่างมีรอยหยดน้ำ สงสัยจะปั๊มจะกลับบ้านเก่า แต่ ความร้อนยังไม่ขึ้นนะคับ เรียนถามทุกท่านว่า แนะนำร้านอะไหล่ให้หน่อยคับ พอดี อยู่แถวๆ สุทธิสาร ไม่ทราบว่า มีอู่แนะนำมั๊ยครับ จะได้ไปเปลี่ยนก่อนสงกราน อะคับ ขอบคุณมากคับ

1. rug_kan

rug_kan New Member Member

10
    0
    0
    แถวสุทธิสาร เข้าไปเปลี่ยนที่นี่เลยครับ อู่เปี๊ยกเซอร์วิส อู่อยู่ตรงคอสะพานเล็กๆ ข้ามคลอง ถ้าจากร้านเรือนชัยมาจะอยู่ขวามือครับ ค่าแรงค่าของอยู่ที่พันนิดๆ

พรุ่งนี้ผมว่าจะเอารถเข้าไปเช็คช่วงล่างหน่อย จะไปเที่ยว ตจว. มันดังครืดๆเหมือนเหล็กสีกัน เวลาเหยีบเบรคสุดๆ

ถ้าเจอรถสีแดงผมจอดอยู่ ก็ใช่เลยครับ

2. ขอบคุณมากคับ เข้าไปทำมา ที่อู่พี่เปี๊ยกเรียบร้อย คับ หายเป็นปลิดทิ้งเลย เปลี่ยนปั๊มน้ำ 1 ตัว กะ สายพานตัวเล็กอีก 1 ตัว เครื่องเรียบ เงียบเชียบเลย เลยกะว่า จะฝากผีฝากไข้ ไว้ที่อู่นี้แหละคับ ใกล้บ้านดี ขอบคุรคำแนะนำมากคับ

3. rug_kan

rug_kan New Member Member

10
    0
    0

ดีใจด้วยครับ แล้วหมดไปกี่บาทครับ

ส่วนผมโทรไปเช็ค ช่างเปี๊ยกบอกต้องรอวันอังคาร :confused:

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    จบไปอีกคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้