แนะนําด้วยครับ - จะเปลี่ยนเบรค

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ken330, 2 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ken330

ken330 New Member Member

11
    1
    0
    แอบอ่านมานานแล้วครับเกือบจะ 3 ปีแล้ว ได้ความรู้เยอะเลย ตอนนี้ผมใช้ ES 1.7 ครับ แมกซ์เป็นขอบ 17 และเปลี่ยนผ้าเบรคเป็น Metal King แล้วแต่ยังไม่ดีพอ ขอคําแนะนําด้วยว่าจะเปลี่ยนจานเบรคและCaliper ดีไหม ใช้ของไรดีครับ มีร้านแนะนําปล่าว เห็นมีร้านในตลาดซื้อขาย WWW.RENESISRACING.NET จะดีไหมครับหรือใครมีแนะนําบ้าง

ใครพอแนะนํา Shock DC5 หน่อยครับว่าดีไหมครับ ตอนนี้ใช้ Spring Eibach กะโช็คเดิมๆอัดนํ้ามันกะพี่ใหม่

ขอบคุณครับ ถามไปเยอะเลยเรา:rolleyes:

2. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    โช๊ค DC5 หรือ EP3 + ไอบัค ใช้ได้เลยครับ ขับเร็วได้ เข้าโค้งสบาย ทน หายห่วง ส่วนเบรค ถ้าเอาจบง่ายๆก็ หาเบรคของ EP3 มาใส่ ไม่ต้องแปลง อยากแปลงก็ หาพวกของ DC5 โดนทั้งตัดทั้งเจียคอม้า แต่งามครับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    แ ล้ ว ถ้ า เ ที ย บ ร ะ ห ว่ า ง โ ช๊ ค D C 5 กั บ ส ป ริ ง R S R กั บ

ส ป ริ ง ไ อ บั ค ป่ ะ คั บ เ รื่ อ ง ค ว า ม แ ข็ ง อ่ ะ คั บ

4. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    ร้านที่บอกมาข้างต้นไม่แนะนำคับ ลองร้านที่ผมไปทำดีกว่า คอม้าไม่ต้องเจียรแม้แต่น้อย อยู่แถวบางแคเหมือนกัน 081-555-1026 ช่างเต๋า คับ

5. ken330

ken330 New Member Member

11
    1
    0
    ขอบคุณสําหรับคําแนะนําครับผม:D

6. ^^ InsuranCe OnLine ^^

^^ InsuranCe OnLine ^^ New Member Member

30
    1
    0
    ร้านแรกไม่แนะนำอีกเสียงครับ ห่วยจริง!!

7. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    ถ้าเป็น RSR ti2000 จะมากกว่าเยอะครับ ส่วนตัวใช้แล้วชอบมากๆ ใช้ในชีวิตประจำวันได้สบาย แต่มันเตี้ยมากจิงๆนะ

8. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28

เฟิร์ม ไปลองมาแล้ว ไม่ไหว ไปตั้งไกล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้