มีเรื่องจะต้องซ่อมวาวล์หัวถัง จึงจำเป็นต้องใช้แก๊สจนหมดถัง ถังนี้เติมมาเต็มถังวาวล์ตัด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 10 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องจะต้องซ่อมวาวล์หัวถัง จึงจำเป็นต้องใช้แก๊สจนหมดถัง ถังนี้เติมมาเต็มถังวาวล์ตัด แก๊สในถังประมาณ 36 ลิตร เห็นระยะทางแล้วตกใจ ไมมันวิ่งได้เยอะจังวะ

1. ตกขีดแดง แกสยังเหลือ หุงข้าว ต้มแกง ได้อีกเปน10หม้อครับพี่ยุทธ ผมทำมาแล้ว

2. คงหุงข้าวต่อไม่ได้แล้วครับ เอาจนวิ่งไม่ได้ แถมยังมาจอดเดินเบาจนเครื่องดับ (บังคับไม่ให้ตัดเข้าน้ำมัน) เอาให้หมดจด พรุ่งนี้จะเปิดวาวล์ถังปรับลูกลอยหน่อย

3. ผมต้องเตรียมถังดำขายตามโลตัส มาเอาน้ำใส่ แล้วต่อแบตเข้ากับโซลินอยให้เปิด แล้วเอาสายแช่ลงไปในน้ำให้มันใหลออกมา เลื่อยๆ ครับขนาดนั้นยังล่อไปตั้ง เกือบๆ2ชม เลยครับ (แกสหมดถังสตาสไม่ได้แล้ว แต่เหลือในถังครับ)

4. อ้าว... งั้นพรุ่งนี้ผมมีงานเสี่ยงภัยแล้วสิ

5. ตอนนั้นผมก้อถอดตั้งลูกลอยเหมือนกัน

ผมเคยเสี่ยงกับช่างมาเกือบชั่วโมงครับ ก็คิดว่าจนแก๊สน่าจะหมด พอเปิดออกมาจากไหนก็ไม่รู้เยอะมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้