กติกากระบะบ้านโอเพ่น

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RUT, 28 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    กติกากระบะบ้านโอเพ่น จริงๆแล้วเป็นไงบ้าง

เพราะเห็นรถที่ขับกันไม่มีกันชรหน้าและฝาท้าย(บางคัน)

ทำพไมกรรมการให้วิ่งได้ แล้วมันจะบ้านตรงไหน

ใครรู้ช่วยตอบให้หายสงสัยทีดิ

จะได้ไม่หลงประเด็น กระบะบ้าน

2. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    นีแหละครับสนามราขรี มีเงินมาสมัครก็เอาหมด เซ็งมานานเระครับ

3. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    อืมๆๆๆ

ใช่ๆๆ

4. GT TURBINE

GT TURBINE New Member Member

143
    0
    0
    อยากให้มีการเปลี่ยนแปลงเหมือนกัน ไม่ได้เป็นผู้จัดเองก็ได้แต่นั่งมอง

5. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    กระบะบ้าน...

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ประมาณว่า เพลาหลังของในไทย...บอดี้เดิม อะไรประมาณเนี๊ยครับมั้ง
    มารอผู้รู้ครับ....

7. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    กติกา ก็ กันชนหน้าไม่มีก็ได้ มีแอร์ ห้ามหม้อน้ำหลัง แบตใว้หลังได้ มีเบาะครบ มีวิทยุ มีฝาท้าย เครื่อง 2500-3000 ครับ รู้มาคร่าวๆ

8. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
  9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อาจจะต้องมี 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำก็ได้ ถึงจะเป็นกระบะบ้านๆ 555+

10. RUT

1,222
    3
    0
    น่าจะห้าม หม้อน้ำหลัง เปลือยกันชน แล้วต้องมีฝาท้าย มีแอร์

เบาะครบ ส่วนเรื่องยางไม่จำป็นก้อได้ ว่าต้องยางในไทยผลิต

อย่างงี้ สงสัยคงต้องเพิ่มกติกาว่า ล้อเดิม ยางเดิมถ้าจะดี (แบบเดิมๆอ่ะ)

11. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ไม่รู้คับไม่ได้แข่ง แหะๆ

12. RUT

1,222
    3
    0
    ราชรีเมื่อวันที่ 8 มี.ค.51 ตรวจรถกันเข้มน่าดู

กติกาเป็นอย่างไรต้องชี้แจงให้เป็นแนวทางเดียวกันครับ

เพราะคนที่ไปแข่ง ตั้งใจไปแล้ว เสียความรู้สึก

ถ้ารถตัวเองผิดกติกา ต้องแจ้งเป็นข้อกำหนดให้นักแข่งทราบ

จะได้ทำรถให้ถูกต้องครับ

13. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    สรุป รถ ในคลับตัวเองไม่มีกันชนหน้าคันเดียว 555 นอกนั้นครบหมดเลย อิอิ แต่เวลาดีนะ 14.35 แต่ อดแข่ง

14. maZmo

maZmo New Member Member

187
    0
    0
    ตอนนี้สนามราชรี กระบะบ้านมีสองรุ่นครับ เกรดเอและเกรดบี
    เกรดเอ ก็คือกระบ้านทั่วๆไปนั้นล่ะ สภาพต้องเดิมๆทำได้เต็มที่ ถอดอะไรออกก็ได้ ในพิกัดไม่เกิน2500CC
    เกรดบี ต้องมีกันชนหน้า ไฟหน้าฝาท้าย แอร์เย็น เพลงเพราะเบาะนิ่ม ยางเรเดียล เพราะทางสนามต้องการรถใหม่ๆมาวิ่งบ้างไม่ใช่มีแต่รถจากอู่เดิมๆ อยู่กันไม่กี่อู่ จึงอยากให้คนรุ่นใหม่ๆเข้ามาวิ่งบ้าง
    แต่ตอนนี้กระบะมือใหม่ก็วิ่งเกีอบ13 วิอยู่แล้ว น่ากลัวกันทุกคัน *_*

15. GT TURBINE

GT TURBINE New Member Member

143
    0
    0
    จริง จริงผมก็อยากจะนำเสนอกติกาที่ผมเขียนขึ้นมาเองนะ แต่ ณ. ตอนนี้ยังไม่สามาถนำออกมาเสนอเพื่อให้ทุกคนได้ติชมได้ เนื่องจากที่สนามบินราชบุรีผมเองไม่ได้เป็นผู้จัดจึงไม่อยู่ในฐานะของกรรมการแล้วถ้าทำอะไร off side มากเกินไปเดี๋ยวมันจะมีคนเกลียดผมมากขึ้น(ปัจจุบันคนที่รักก็ไม่ค่อยจะมีแล้ว 555) ที่เห็นไปพูดปาว..ปาวนั่นน่ะไปช่วยเค๊าเฉยๆๆ จิง..จิง ไม่ได้โม้ ก็เกรงใจเพื่อนๆนักแข่งนะอุตส่าห์วิ่งมาตั้งไกลเพื่อจะมาแข่ง แต่รถดันไม่ถูกตามกติกาซะงั้น เอาเป็นว่าถ้าผมเคยบอกว่าคันโน้นห้ามแข่งคันนี้แข่งได้แล้วทำให้เพื่อนๆนักแข่งเกิดความสับสนก็ขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ

16. RUT

1,222
    3
    0
    ต้องแจ้งเป็นกฎให้นักแข่งทราบเลยถึงจะดี

17. delo

delo New Member Member

63
    0
    0
    น่านดิครับ น่าจะแจ้งให้ทราบกันบ้างเลยอดแข่งเลย

18. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ผมรัก พี่ ไก้จะตาย มีไรก็ช่วยเหลือตลอดเลย อยากไห้พี่ไก่เป็นกรรมการเต็มตัวเร็วๆจัง

19. รู้สึกเบื่อคนที่มือไม่พาย

มีสนามให้แข่งขันกันก็ดีอยู่แล้ว และก็ไม่ได้ง้อหรือขอร้องให้คุณ เอ มาสนามด้วย และอย่ามาให้เห็นหน้าแล้วกันนะ เสือกไปทั่วเลยนะ เอ

ขอโทษคนอื่นๆด้วยนะครับ มาเข้าเรื่องเลยดีกว่า

1.กระบะโอเพ่น คือ จะทำอะไรก็ได้เต็มที่ไม่บังคับแต่ต้องอยู่ในพื่นฐานของความปลอดภัย นายสนามเป็นผู้ตัดสิน

2. กระบะบ้าน ถ้าที่สนามคลอง5 ก็จะใช้ชั่งน้ำหนักรวม แบ่งตาม cc. เครื่อง จะถอดกันชน หรือฝาท้าย ก็ได้แต่น้ำหนักต้องผ่านตามที่กำหนด

20. RUT

1,222
    3
    0
    ตามที่ คุณเด็กราชรีบอกมานั้น มันก้อดีถ้ามีการชั่งน้ำหนัก

แต่สนามราชรีคงไม่พร้อมขนาดนั้น เอาแค่เท่าที่ทำได้จะดีกว่าไหมครับ

โดยแจ้งเป็นใบปลิวและออกเป็นกฎ กฎิกาที่แน่นอน

เรื่องชั่งน้ำหนักถ้ามีก้อดีมาก

เดี๋ยวจะเป็นเรืองเป็นราวกันอีก ผมไม่อยากเป็นคนเริ่ม

กระทู้ที่ทำให้คนทะเลาะกันอีก

เหมือนกับที่เคยเป็นมา เลยรู้ความในใจของกลุ่มคน

แต่ละกลุ่มว่าใครไม่ถูกกับใคร

ขอบคุณครับ

21. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ที่ผมพิมพ์มันหมายความว่า กติกาน่าจะเข้มงวดได้แล้วเข้าใจอะไรหน่อยก็ดีนะ อย่าปวนไห้มากนัก รู้นะ คุณเป็นใคร ต่างคนต่างอยู่นะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2008
  22. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    .........[​IMG].........

23. RUT

1,222
    3
    0
    ข้องใจกันอีกแล้ว ..................

24. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    มันเปงความคิดเหงส่วนบุคคล ที่จะแสดงความคิดเห็นได้ แล้วคุณว่า เสือก มันแรงปายป่าวคับ

ทุกคนที่เข้ามาในบอร์ดก้อมาหาความรู้ แสดงความคิดเห็น อยากมาทะเลาะกันกันในกะทู้

และกรุณาล๊อกอินเข้ามาสิคับ

25. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ต่างคนต่างความคิด ประเทศนี้ประชาธิปไตยคร้าบ จะพิมพ์อะไรก้อสุภาพหน่อยคร้าบ เเลกเปลี่ยนความคิดกัน อย่ามาทะเลาะกันเลย

26. Ball Isuzu

Ball Isuzu New Member Member

32
    1
    0
    มาอีกแล้วครับ...พวกอีแอบ มากันบ่อยจริงช่วงนี้ ตามกระแสมั้งนี่

เบื่อจริงๆครับ

กล้าที่จะพูดก้อต้องกล้าเปิดเผยตัวเองด้วยสิครับ..นี่มันไม่ใช่นิสัยลูกผู้ชายนะคับ
    ผมว่าคุณมาใหม่ให้มัน...เท่ๆกว่านี้ดีก่าคับอย่าแอบมาเลย

กล้าทำ..กล้าพูด..กล้าเปิดเผย คือนิสัยลูกผู้ชายคับ​

27. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    กรูละป่วย จริงๆ เลยไอ้พวก ไม่ล๊อกอิน เนี้ย คนอื่นเค้าก็ ตอบ และ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันมาดีๆ

มันเป็นความคิดส่วนบุคคล อาจจะถูก อาจจะผิดบ้าง มันก็คิดแบบอิสระไม่ใช่เหรอ มีอะไรก็ล๊อกอิน

เข้ามาเสนอ ความคิดเหมือนคนอื่นเค้า ส่วนใครจะมีความรู้สึกที่ไม่ดีกับใคร ก็โทรคุยเลยซิครับ

ชอบทำ ลับๆ ล่อๆ ยังไงชอบกล

28. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    อยากเจอมึงแล้วหวะ

29. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เบื่อ ม่ายล๊อกอิน

30. Ball Isuzu

Ball Isuzu New Member Member

32
    1
    0
    พวกโรคจิต....มีปัญหาทางสมอง ชอบทำตัวลับๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้