รบกวนพี่ๆที่Set bo ครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย TTL, 26 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    คือผมอยากทราบว่าพวกอุปกรณ์ต่างๆ เช่น
    Turbo
    waste gate
    blow off
    inter
    หัวฉีด ใช้กี่ cc
    ท่อต่างๆ

พี่ๆหาเอง หรือว่าให้ทางร้านจัดให้ครับ
    แล้วใช้ของยี่ห้อไรกันบ้างครับ
    แล้วพี่ๆพอจาทราบงบแต่ละอย่างบ้างป่าวครับ

ขอคำแนะนำไว้เป็นแนวทางหน่อยครับ...

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    Turbo หาดีๆที่รับประกันด้วยจะดีมาก แนะนำ Turbo Dynamic แถวโชคชัย4
    ราคา 4500 ตามเชียงกง แต่ถ้า Turbo Dynamic 7500 รับประกันด้วย

waste gate เอากระป๊องที่ติดกับเทอร์โบก็ได้หรืออยาก แชดดดด ก็เอาตัวเล็กๆของ Tubosmart ก็ได้แต่แพงจับใจเลย 7XXX ประมาณนี้

Blow off แล้วแต่ชอบเสียง Blitz SS ก็ได้ ขายอยู่ 2500 แต่ส่วนมากจะรั่ว แต่ซ่อมได้กลึงลูกสูบใหม่หรือเล่นแบบ วาล์วเลยก็ HKS หัวเบ็นซ์ไม่ค่อยพังเพราะเป็นวาล์วแต่ราคาก็ประมาณ 4XXX

Inter เอาของ SR ขับหน้าก็ได้เอาลูกไม่ต้องใหญมากเดี๊ยวรอรอบ หรือจะเบิก HKS ก็ได้แต่แพงมากของ SR ผมซื้อมา 3500 บาท

หัวฉีด 550 CC ของ RX7 1500 บาท

ท่อต่างๆก็ประมาณ 4-5 พันบาทแล้วแต่ร้าน

หรือไม่ก็ไปทำที่ Turbo Dynamic เลยชัวร์ดีมีประกันด้วยให้เค้าหาของให้ทั้งหมดเลย
    แล้วก็อย่าลืมหากล่องคุมดีๆด้วย E-Manage Ultimate เท่านั้นกล่องฟ้าใช้ไม่ได้ แล้วก็ F-Con SZ
    E Ultimate ขายกันอยู่ 1หมื่นปลายๆ มือ 2
    F-Con SZ หมื่นกลางๆ มือ 2

แล้วก็มี ปั๊ม Walbro อีกประมาณ 6000
    หัวเทียนเบอร์ 7 อีก V-Tec 4 หัว I-DSI 8 หัว หัวละ 420 บาท

เกียร์ Auto ก็มี Oil Gear อีก 2000 น่าจะหาได้(แต่ยังไงเกียร์พังแน่นอน)
    เกียร์ Manual ต้องหา Clutch แต่งมาใช้ ไม่ก็ต้องแปลงคลัตให้หน้ากว้างกว่าเดิม ค่าแปลงน่าจะ 6พัน ถ้าคลัตแต่งก็เป็นหมื่น

หาออยล์คูลเลอร์มาใส่เพราะไม่งั้นแช่ยาวเกิน 10 นาทีมีหวังชาฟละลายแน่ๆทั้งชุดมือ 2 น่าจะประมาณไม่เกิน 5พัน

ก็ประมาณเนี้ยแหละครับยังไม่รวมพวกช่วงล่างเลยนะครับ :sad: :sad: :sad: :sad:

3. TTL

614
    20
    0
    อ้าวๆ...ใครอยากแรงก็ต้องเตรียมงบนะครับ

4. Great

Great New Member Member

53
    0
    0

ละเอียดยิบเลย หุหุ:D

5. TTL

614
    20
    0
    พี่แอมป์นี่สุดยอดจริงๆๆๆๆ

6. ปีศาจสุรา

ปีศาจสุรา New Member Member

60
    0
    0
    สุดยอดเลยคับ

7. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    ผมก็โดนเกือบแสนแล้ว

8. zpider_p

zpider_p New Member Member

4
    0
    0
    ข้อมูลสุดยอดครับคุณแอมป์

เรื่องงบ คันอื่นผม ไม่ทราบอ่ะ ของผม ทะลุ แสนไปนิดแล้ว ( ยังไม่จบด้วย แต่เจ้าของใกล้จะเป็นลมแล้วจ้า )

9. Apple

575
    8
    0
    ทำรถเล็กให้วิ่งก็อย่างเงี้ยแหละครับ แต่ถ้ามันบี้รถใหญ่ได้ก็ภูมิใจสุดๆแล้ว แต่งบเนี่ยเป็นแสน(แสนสาหัสนะครับ) :D :D :D :D :D :D :D

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

อันนี้ของพี่วิชัยครับ แรงกานปายยยยย ยาววววววววววววๆๆๆ

11. kate-D

kate-D New Member Member

152
    1
    0
    รถเล็ก แรง สู้ๆ

12. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    สาหัสจิงๆคับ

13. ซัดดำ

ซัดดำ New Member Member

21
    0
    0
    แล้ววิ่งได้เท่าไรครับ....

14. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ชอบๆ jazz ซิ่งๆ

15. nattawut500

nattawut500 New Member Member

1
    0
    0
    คุ้นๆนะครับ บีเอมแถวรามอินทรา อิอิ งามๆครับ

16. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ทำถึงไหนกันแล้วคับ

17. Apple

575
    8
    0
    รู้สึกจะถอดขายกันเกือบหมดแล้วนะ มีแต่ผมยังบ้าอยู่คนเดียว 555+

18. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .......ความแรง..ย่อมตามมา..ด้วยความมันส์...

19. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    ยังไม่หมดคับ ผมยังอยุ่ อิๆๆๆๆ

20. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    สนุกไม่รู้จบ เย้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

21. Apple

575
    8
    0
    แสดงว่ายังมีบ้ากันอยู่ 2 คน 555+

22. mugen-mania

mugen-mania New Member Member

13
    0
    0
    ข่าวล่ามาเร็วเร็วๆนี้มีน้องแจสน้ำเงินมาสืบทอดความแรงอีก1คันแล้วนะอิอิ

23. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    เอ้า สู้กันต่อไปคับๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

24. DEN-Nz

DEN-Nz New Member VIP

16
    1
    3
    หายไปเลยนะพี่ ว่าแต่สบายดีป่าวครับ:D

25. Apple

575
    8
    0
    ลงครัชทองแดงตัว Circuit จากจีนแล้วขับยากจริงๆ รถแรงย่อมแลกมากับความเมื่อยขา 555+

26. kate-D

152
    1
    0
    คุณแอมป์จะแรงไปถึงไหนคับ รอผมบ้างนะค้าบ
    ของผมคงต้องเปลี่ยนเครื่องแล้วอ่ะคับ เซ็ทโบไม่ไหวคับ

ขอขยับไป4e fte ดีกว่าคับ

27. Apple

575
    8
    0
    เห็นมีแจ๊สวางเครื่อง 4G63T เหมือนกันแต่ไม่รู้จะมีอะไรจุกจิกอะเปล่า ถ้าไม่มีปัญหาคงจะแรงน่าดูเลย

28. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ..........4G63T ...ใน jazz สุดยอด...แรงจนน่ากลัวเลย....

....เป็นผม..ไม่กล้ากด เต็มๆ..แน่ๆ...เครื่องเดิม..ขึ้น 160 มันก็สั่นน่ากลัวแล้ว..

....ใครพอมีทางแก้..ให้หายสั่น...ในความเร็วสูงได้ปะคับ....ตอนนี้ใช้ โชค e-spec ปรับ 32

...มันก็ยังสั่น....แต่เข้าโค้งดี

29. kate-D

152
    1
    0
    ใครมี jazz วาง 4g63 เอามาโชว์หน่อยค้าบ

30. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    รถผมเดิมๆเวลาเข้าโค้งแรงๆท้ายมันปัดๆจะแก้ไงดีคับเบื้องต้นอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้