ถาม3ข้อ.. เก็บซ่อมไปทีละอย่างๆ GA15 หัวฉีด ลงใหม่ ทะยอยปรับแต่งให้เข้าที่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คนหน้าใส ใสสสสสสสสส, 16 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ถาม3ข้อ.. เก็บซ่อมไปทีละอย่างๆ GA15 หัวฉีด ลงใหม่ ทะยอยปรับแต่งให้เข้าที่ ฝากพี่ๆแนะนำด้วยครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงยิ่ง ... ท่อต่อกล่องกรองอากาศรถผมไม่มี กุดๆเลย ... ท่อยางสีดำๆ ที่ครอบต่อใต้กล่องกรองอากาศ ขาด ซื้อได้ที่ไหน ?

1. เซียงกงบางนา พอมี ลองไปเดินหาดูราคาประมาน 900-1000 ( มาแบบยกทั้งกรองเลยครับ )

2. ส ผมอยู่แถว มหิดล ศาลายา พุทธมณฑล สาย4 กรองมีอยู่แล้ว เพิ่งลงเครื่องมือสองมาได้เดือนเดียว ท่อต่อเขาไม่มีให้มา อยากได้เฉพาะส่วนที่ขาดอ่ะจิ

3. ง่ายสุดคือ ไปให้ร้านที่ขายเครื่องมา ให้มันหาให้ครับ

4. ส คุณยุทธ ปรกติตอนซื้อเครื่อง จะต้องมีให้มาด้วยหรือเปล่าครับ

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    จริงๆต้องได้มาครบหมดละคับพวกนี้

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    หรือไม่ก็ไปร้านท่อเดินเลสใส่กรองเปลือย

7. ส กล่องกรองสี่เหลี่ยม ซื้อมา มีมาให้นะ แต่ท่อต่อยาวๆ ไม่มี หาเฉพาะท่อยาวๆ ครับ จิให้ต่อกรองเปลือยเลยรึครัชเพ่..ชาติ เอาไงดี รถมันจะแรงเกินสภาพมั๊ยหว่า.. (รูปชี้นิ้ว รถผม)

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ก็ต้องใช้ของเก่ายุ่นละคับ แต่เขาก็ขายกันยกชุด

ส บอกช่างฯ ช่างบอก เด๋วตีท่อเหล็กใส่ แต่อยากได้สวยสะอาดนิดนึง เอาท่ออะไรใส่ ดีหว่า.. ท่อดูส้วม อื่มม ไม่ดีๆ เหม็นตายชัก!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้