ยังลงได้อีก รู้สึกว่ามันจะถูกเกินไปแล้วมั้ง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 15 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ยังลงได้อีก รู้สึกว่ามันจะถูกเกินไปแล้วมั้ง

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อยากให้เหลือสักลิตรละ 10 บาท

2. ตอนน้ำมันขึ้น ทุกอย่างก้อขึ้นตาม ... แล้วตอนนี้น้ำมันลง ทำไมทุกอย่างไม่ลงบ้าง ผมล่ะ งง

3. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    พรุ้งนี้จัดเต็มถังครับพี่ยุทธ เดินทางไกลครับ

4. E20 ลงถึง 20 บาทเมื่อใหร่ ผมจะเลิกใช้แก๊ส แต่ไม่ถอดออกนะ :)

5. 55555 21.88 แล้วววว

6. มิตติ้งสบายเลยสิ ^^

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    พี่ยุทธ E20 ไม่ต้องปรับแต่งอะไรเลย่ไหมพี่ พวกท่อน้ำมันต้องเเปลี่ยนไหม

8. รถผมNV QueenCab 1.6SLX จะเติมE20ได้มั้ยครับ แล้วจะต้องไปปรับแต่งอะไรมั้งหรือเติมแล้วใช้ได้เลยไม่ต้องปรับแต่งอะไร

9. Pee Ton

Pee Ton Guest

0
    0
    0
    หุหุ..ไม่ได้ติดแก๊ส

10. ไม่ต้องปรับเปลี่ยนอะไรทั้งนั้นครับ เติมได้เลย เดินเบานิ่ง เร่งพุ่ง

11. น้ำมันลง ยางก้อลง ข้าวก้อลง แต่ข้าวตามสั่งแพง ยางรถยนตย์ แพง ผมก้องงงงงง 5555

12. ผมวิ่งน้ำมันเฉลี่ย 13 Km/L ,LPG 10 Km/L คิดจาก E20 24.58/13 = 1.89 Bath/Km คิดจาก LPG 14.99/10 = 1.499 Bath/Km เท่ากับว่า E20 กับ LPG ต่างกัน 39 สตางค์ พุ่งนี้วิ่งน้ำมันดีก่า :)

13. ตอนน้ำมันแพงเฮกันขึ้น พอน้ำมันลง สินค้าอุปโภคไม่เห็นจะลง แต่ผลผลิตเกษตรกรรม ราคาลงตามน้ำมัน

14. มันก็อ้างว่าตอนน้ำมันขึ้นก็ขาดทุนจึงยังไม่ลดราคา

15. ผมวิ่งe85ยุครับ งดแกส สักระยะ ช่วงกอบโกย แต่ไม่ถอดนะครับ

16. อยากรู้จริงๆเลยพวกถือหุ้นได้เงินเดือนกันเดือนละกี่แสน เวลาทำบุญกันที่ทำกันเป็นล้านๆ แทนที่จะทำบุญโดยขึ้นเงินเดือนให้พนักงานจะดีกว่าซะอีก

17. เครื่องเดิมเกียร์ธรรมดารุ่นคาบู เติม E20 E85ได้เลยไหมครับ

18. เครื่องเดิมๆ หัวฉีด เกียร์ธรรมดา เติมE85ได้เหรอครับ

19. E85 บางคันก็ได้ บางคันก็ไม่ได้ ส่วน E20 เติมได้เลย

20. ผมga16 dne เดิมเดิ๊มเดิม จัด e85 มาตลอดวิ่งฉิวปัญหาไม่มีครับ

21. ขอบคุณครับพี่วันหลังจะลอง E20 ดูมั้ง

22. Kritsada Soison

Kritsada Soison Guest

0
    0
    0
    ผมก้e20 คับพี่ยุท 4ลิตร100แล้ว ดีใจจัง :(

23. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    เด่วไปลองอี20 ถ้าดับเรียกพี่ยุดมาลาก

24. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    โซฮอล91ละพี่ยุท ได้มะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้