นอกเรื่องนิดนึงคับ พี่ๆใช้แอพอะไรนำทาง เวลาเดินทางคับ ปล.แอพที่ใช้ยุค่อนข้างมั่วคับ อิอิ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Gnoharoohp Xfoa, 17 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gnoharoohp Xfoa

Gnoharoohp Xfoa Guest

0
    0
    0
    นอกเรื่องนิดนึงคับ พี่ๆใช้แอพอะไรนำทาง เวลาเดินทางคับ ปล.แอพที่ใช้ยุค่อนข้างมั่วคับ อิอิ

2. ผมใช้ Google map ครับ แต่ไม่ได้กดให้มันนำทาง ผมใช้ดูเฉยๆ ซูมเข้าออก

3. Sarawooth Nakrue

Sarawooth Nakrue Guest

0
    0
    0
    แอฟแบ๋วคับ

4. Gnoharoohp Xfoa

0
    0
    0
  5. Sarawooth Nakrue

Sarawooth Nakrue Guest

0
    0
    0
    ก้อพี่ถามว่าไรคับ

6. เลือกเส้นทางได้ เลือกได้ว่าจะใช้ทางด่วนหรือหลีกเลี่ยงทางด่วน ระบุพิกัด GPS ก็ได้ แสดงสถานะของเราว่าตอนนี้อยู่จุดไหน ที่สำคัญโหลดฟรีครับ

7. แต่เวลาใช้ผมไม่กด "start" ให้มันนำทาง ผมใช้ดูว่าเราขับไปตามทางที่มันบอกรึป่าว

8. เพราะเวลาเราขับรถ จุดกลมๆน้ำเงิน จะเคลื่อนที่ตามที่เราไปเองครับ แต่บางครั้ง มันจะดีเลย์ แต่ไม่บ่อย คงขึ้นอยู่กับสัญญานมือถือเรา ของฟรีก็มีข้อจำกัดบ้าง^^

9. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
  10. เปิดดูคร่าวๆ แล้วสังเกตุที่เส้นทางอื่นในแผนที่ช่วยอีกทีนึง บางทีจะเหนทางที่ใกล้กว่า ตามที่เส้นตัวนำทางพาไป

11. ผมใช้มาหลายตัวทั้ง igo myway /sygic /speednavy/ n drive แต่ที่ใช้ประจำและคิดว่าดีที่สุด(สำหรับผม) garmin streetpilot อาจเป็นเพราะผมใช้มาตั้งแต่garmin asus M20 และก็garmin asus A50

12. Google map ถ้านอกเมืองระวังพาหลงนะครับ โดนมาแล้ว แนะนำ Sygic ครับ แต่ดูป้ายข้างทางก็ใช้ได้

13. Gnoharoohp Xfoa

0
    0
    0
    ขอบคุนทุกเม้นคับ

igo primo

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้