รบกวนหน่อยคร้าบบบบบบบบบบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ต่อลาภ, 1 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต่อลาภ

ต่อลาภ New Member Member

4
    0
    0
    ช่วยทีแอร์ไม่เย็นเลยอ่ะ... ผมใช้ b14 ปี 98 auto เครื่องตัวเดียวกับ nv 1600 ตอนนี้เจอปัญหาใหม่อีกแว้วคับพี่น้องงงงง
    แอร์มันไม่ค่อยเย็นเลย ไปให้ช่างดู เขาบอกว่าทุกอย่างปกติ แต่ตู้แอร์ในรถ เป็นของปลอม มันรีดน้ำยาไม่ค่อยดี ต้องเปลี่ยนตู้ใหม่ 4000 ก่าบาทเป็นของแท้เลย อ่ะนะ แบบว่าแพงจังแฮะ..??
    ผมเองสงสัยว่า เมื่อก่อนมันก็เย็นดีนะคับ แล้วทำไมต้องเปลี่ยนตู้เลยหรือ ไม่มีวิธีอื่นแล้วรึไง ช่างบอกว่า ไม่มี เพราะทุกอย่างปกติดี คอมใช้ได้ ความดันปกติ ท่อทุกท่อปกติ น้ำยาไม่รั่ว พอผมถามว่า แล้วเกี่ยวกับตู้สกปรกไหม ช่างบอกว่ามีส่วนแต่น้อย ถ้าล้างก็เย็นแป็บเดียวเพราะมันไม่ใช่ของแท้ของมัน ..เอาแล้ว งานเข้าคับพี่น้องงงง ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกว่า ว่าจะเชื่อเขาดีไหม ช่วยทีคับ ผู้รู้ทั้งหลาย...รบกวนด้วยคร้าบบบบบบบ

เรื่องแอร์ต้องถามใครคับ หรือใครมีอู้แนะนำที่เชียวชาญเจ้า B14 นี่บ้างแนะนำหน่อยคับขอบคุณมากๆ และถ้าใครสนใจติดแก็สหรือกำลังตัดสินใจอยู่สอบถามผมได้ครับ มีคำแนะนำแลกเปลี่ยนให้ เพราะติดอยู่ใช้มา 2 ปีแล้ว ประหยัดโคตรๆ....ขอบอก โทรมาได้ครับ 0899219951 ช่วงค่ำๆ ยินดีแลกเปลี่ยนความคิดเห็นคับ ขอบคุณคับพี่น้องงงงงงง:cry::cry:

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รอผู้รู้ด้านแอร์มาตอบนะครับ........แปปเดียว

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    มารออีกเช่นเคยคร๊าบบบ

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตู้แอร์ของปลอม??? ซื้อรถมือสองมาเหรอครับ ถ้าซื้อมือ1มาก็น่าจะเป็นของปลอมนะครับ ลอง ล้างแผงลังผึ้งข้างหน้าดูก่อนสิครับ ทำเองได้ง่ายนิสเดียว :becky::becky::becky:

5. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ผมว่าเปลี่ยนร้านใหม่ดีกว่ามั้ง
    ในเมื่อทุกอย่างปรกติดันบอกให้เปลี่ยนตู้แอร์
    ลองล้างตู้แอร์แล้วก็แผงแอร์ตรงหน้ารถก่อนนะครับ:D

6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาตามหลังผู้ใหญ่คร๊าบบบ...อิอิ

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    งานเข้ากันจิงๆช่วงนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้