ขอความรู้เรื่องคลัชท์................................อีกครั้ง

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย wat323, 13 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat323

wat323 New Member Member

36
    1
    0
    :D
    คือคลัชท์มาสด้าเปลืองมั้ยครับ
    ผมเปลี่ยนปี2ครั้ง
    (แต่เปลี่ยนลูกยางคลัชนะครับ
    ที่มีตังบนกับตัวล่าง)ผมเปลี่ยนบ่อยมาก:cry:
    แต่ตัวแผ่นคลัชท์ไม่เป็นไร
    รบกวนความรู้เรื่องยางปั้มคลัชแลตัวคลชฃองมาสด้าหน่ยครับ

ปล.แฟนพันแท้

2. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0

คลัทช์ของมาสด้าไม่เปลืองนะครับถ้าใช้งานปกติ
    มันก็เหมือนๆกับยี่ห้ออื่นๆแหล่ะ
    ที่บอกว่าลูกยางคลัทช์ตัวบน-ล่าง
    น่าจะเป็นลูกยางปั๊มคลัทช์ตัวบน-ล่างนะ
    ตัวนี้ไม่ค่อยมีปัญหานะถ้าเปลี่ยนน้ำมันตามกำหนดเวลา
    แต่ถ้าเปลี่ยนตามกำหนดแล้วยังมีปัญหาอีก ก็น่าจะ
    เป็นปัญหาของตัวกระบอกปั๊มที่อาจมีตามดไม่เรียบ
    ทำให้มันกินยางลูกปั๊ม รถอายุเยอะๆแล้วจะมีปัญหาได้
    น่าจะต้องเปลี่ยนตัวกระบอกปั๊มใหม่นะ:D

3. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0

เอ้า อยู่ กทม เหรอเนี่ยพี่เรา

4. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    อยู่เล่นแถวคลองทวีวัฒนาอ่ะ
    ไม่ได้ไปไหนไกลหรอก

5. wat323

wat323 New Member Member

36
    1
    0
    ขอคุณมากครับ
    :rolleyes:

6. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ใช้มา5ปีแล้วยังดีอยู่เลยคร้าบ แต่อยู่ที่สภาพการใช้งานอีกด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้