สอบถามหน่อยคัพ.... วางเครื่องsr20de ฝาขาว มาทำไมเวลาลากรอบเสียงแลดุเหมือนสะดุด อ่ะคัพ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wicha Sasakul, 18 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wicha Sasakul

Wicha Sasakul Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยคัพ.... วางเครื่องsr20de ฝาขาว มาทำไมเวลาลากรอบเสียงแลดุเหมือนสะดุด อ่ะคัพ ปล. ล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้ว เปลี่ยน หัวเทียนแลัว สงใสแอร์โฟร์ .... ^^

2. ขอรายละเอียดเครื่องด้วยครับ

3. เช่นเกียร์อะไรวางนานยัง สะดุดตอนรอบเท่าไร เมื่อก่อนเคยเป็นไหมตอนวางใหม่ๆอ่ะ ใช้เชื้อเพลิงอะไร แก๊สหรือน้ำมัน ถ้ารายละเอียดเยอะก้อพอจะช่วยกันได้ครับ

4. Wicha Sasakul

0
    0
    0
    เครื่องsr20ไม่โบเกียรกระปุก ใช้นำ้มันคัพ เวลาลากรอบมันจ่ะกระตุก กระตุก แต่เวลาค่อยค่อยเหยีบมันจะปรกติคัพ เช็คแอร์โฟรเดินนิ่ง อ๋อ ถังน้ามมันไช้ของตัวหัวฉีดตัวนอก ที่เชียกง

5. เครื่องตัวเดียวกะผมอะดิ วางนานยังครับเมื่อก่อนเป็นอาการนี้ไหม

6. ลองถอดขั้วหัวเทียนดูมีน้ำเข้ารึป่าว เช็คสายหัวเทียนมีรั้วลงกราว์ตรงไหนบ้างไหม

7. Wicha Sasakul

0
    0
    0
    วางสักพักคัพ วางเสจก้อเข้าอุ่สีเลยคัพ

8. Wicha Sasakul

0
    0
    0
    ปกติดีคัพ^^

9. ถ้าเผิ่งวางเสร็จ ก็ ต้องถามก่อนว่า วายสายไฟสมบูร์ไหม

10. น้ำมันที่ใช้ใช้อะไรครับ

11. Wicha Sasakul

0
    0
    0
    สมบุรญดีคัพพี่ แต่สงสัยปั้มติก พอหรือปล่าว

12. บางทีมันเส้นผมบังภูเขาจริงๆอาการพวกเนี้ยผมเคยเจอ

13. Wicha Sasakul

0
    0
    0
  14. มีส่วนหมดครับระบบน้ำมันเชื้อเพลิงด้วย

15. เมื่อก่อนวางใช้แก๊ส95มาก่อนป่าวครับ

16. ลองเช็คพวกสายอ่อนด้วยนะครับถ้ามี

17. Wicha Sasakul

0
    0
    0
    คัพ แต่ผมเปลี่ยนถังน้ำมันไม่เป็นของตัวนอกที่มีปั้มติกในตัว (เพราะ ก่อนวางเครื่ิองเป็นตัวคาร์บุคัพ)

18. Wicha Sasakul

0
    0
    0
    ไม่รุ้ว่าปั้มติก้ในถังตอนนี้มันดุพอหรือปล่าว

19. ของผมใช้มาหลายปีแระไม่เคยเกเรเลยเปลี่ยครัชไปอย่างเดียวเอง

20. Wicha Sasakul

0
    0
    0
    งง อยุ่เหมื่อนกานคัพ^^

21. เพราะที่พี่ให้ข้อมูลมาคือเดินเบา วิ่งรอบต่ำปกติ แต่พอเริ่มลากรอบสูงมีอาการสะดุด ถูกต้องไหมครับ

22. Wicha Sasakul

0
    0
    0
  23. เครื่องเป็นเครื่องใหม่จากเชียงกง หรือเครื่องยกลงจากคันอื่นครับ

24. Wicha Sasakul

0
    0
    0
    เชียงกงคัพ

25. สะดุดแบบหัวทิ่มไปไม่เป็นเลยรึป่าว หรือแค่มีอาการว่าสะดุดแบบตื้อๆอ่ะครับ

26. Wicha Sasakul

0
    0
    0
    ประมาณ สะดุด เวลาเหยียบ เยอๆะอ่ะคัพ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้