เกจวัดแก๊สที่ถังเสีย ไปถอยมาใหม่ ถามบอกเท่าไรครับ 180 ของ อเดซ่า ตอนเอาของมาให้ บอก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คนหน้าใส ใสสสสสสสสส, 17 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    เกจวัดแก๊สที่ถังเสีย ไปถอยมาใหม่ ถามบอกเท่าไรครับ 180 ของ อเดซ่า ตอนเอาของมาให้ บอก 200บาท .. เฮ้อ!! พักนี้ ชีวิต เจอแต่เรื่อง ห่าอะไรไม่รู้.. คนหนอคน วันก่อน จ้างเขาแจ้งเปลี่ยนเครื่อง เครื่องก่อนก้อใช้แก๊ส เคยแจ้งเปลี่ยนแล้ว จ้างไปแจ้งเปลี่ยนเครื่อง คนรับทำบอกต้องขอใบรับรองวิศวะ ทั้งที่ทั่วไป ไม่ต้องขอ เคยแจ้งขอไปแล้ว นู่ นี่ นั่น.. ต้องจ้างเขาทำ ไปร้านแก๊ส ขอใบนี้โดนฟันมา1000บาท หลังจากแจ้งไป2วัน .. ร้านรับทำบอกไม่ต้องใช้แล้ว ได้เล่มมาแล้ว. รีบโทรไปยกเลิก ทางแก๊สบอกส่งเงินจ้างเขาไปทำแล้ว วันนี้ผ่านมา20กว่าวัน ผมยังไม่ได้ใบรับรองเลย คือ แก๊สบอกออกมาแล้ว แต่ผมยังไม่ได้ไปเอา.. เจอแต่เขี้ยวลากดิน!! แล้วจะให้ช่วยแนะนำบอกต่อได้อย่างไง ขอบ่น.. .. ตัวเกจวัดแก๊สนี้อีก ร้านแก๊สแถวบ้านบอกผม สั่งเขาอันละ 700 อะไรพอทำเองได้ ไม่ผ่านคุณแล้ว หมดใจ มาที่นี่ NV พี่น้องห้องนี้ดีกว่า ถึงแม้จะแรงส์ ดื่มหนักบ้าง น้อยบ้าง หน้าโหดบ้าง แต่น้ำใจงามฯ ไปรดน้ำมนต์ที่วัดไหนดีฟร้ะ..

1. ส รูปส่งไม่ไป เอาใหม่นะ เกจวัดแก๊สบนถัง แม่เหล็กมันเสีย เอาเหล็กไปถูกบนหน้าปัดเข็ม เข็มต้องหมุนตาม ถ้าเข็มไม่หมุน เข็มแม่เหล็กเสีย ส่วนมากเสียกันบ่อย แต่200บาท ถ้าอยากมีไฟให้ดูหน้ารถ หรือมีเกจวัดดูที่ถังแก๊ส ก้อซื้อกันไป

2. แนะนำวัดวังสรรพรส จ.จันทบุรี ครับ ตอนนี้มีเจ้าแม่ตะเคียนบอกหวย เผื่อชีวิตจะดีขึ้น ^^

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    มาๆวัดยางเอน สุโขทัย ของดีเยอะ เจ้าแม่ตะเคียนก็มีเพื่อจะได้เลขไปแทง จะได้รวยๆ

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    หรือเขาคิชฌกูฏ จันทบุรี เปิด 19 ม.ค

5. เปิดแล้วครับ มาตอนนี้คนน้อยรีบๆมาครับ

6. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    เอาเหล็กไปถูบนด้านหน้ายังไงก็ไม่หมุนหรอก ต้องถูด้านหลังใช้ปลายไขควงแตะดู ไม่เคยเจอแม่เหล็กเสีย เจอแต่ขดลวดด้านในเสีย ทำให้ไฟหน้ารถขึ้นไม่ตรง

7. วัดป่าสัก..หางน้ำสาคร..ชัยนาทครับ..ของเค้าดีจริงๆ..

8. ของมันจะเสีย ดวงคนจะซวย รดน้ำมนต์ 9 วัดก็ไม่หายหรอก อะไหล่เสียก็ต้องซ่อม ต้องเข้าใจและศึกษา ก็บอกแล้วงัยให้ถามก่อน

9. จริงคับ..ขนาดผมถามก่อน..เล็งแล้วเล็งอีกว่าจะเข้าอู่ใหนดี.ก้อยังพลาด..เพราะไม่มีประสบการณ์เรื่องการซ่อม..การเจรจาต่อรอง..แต่ตอนนี้เรื่องเครื่งจบแล้วครับ..อู่ที่ลากมาหาเขา..แนะนำดีมาก..บอกเราทุกอย่าง..ว่าซ่อมด้วยงบเท่านี้..จะได้งานแบบใหน..อะไหล่ตัวใหน..ต้องดูแลยังไง..ถือว่าโชคดีแล้วครับ..เจอช่างคนนี้..

10. ส ข้อแนะนำดีจริงๆ ส่วนมากผมจะถามก่อนนะครับ วันก่อนจะไปติดแก๊สหัวฉีด ยังโทรถามคุณแจ๊คกี้เลย ถามนั่นนี่ไปแยะ แม้คุณแจ๊กกี้ไม่ได้รู้จักผม แต่ผมรู้จักเขา ถามแบบไม่เกรงใจเลย คุณแจ๊คกี้ก้อช่วยให้คำแนะนำมามาก ขอบคุณครับ.. บางครั้งสิ่งที่รู้มา หรือสิ่งที่น่าจะทำ แต่ไม่ได้ทำ เพราะติดปัญหาความพร้อมในหลายๆด้าน แต่สิ่งหนึ่ง ห้องนี้ จิ ..โหด แต่น่ารัก 555

11. โหด น่ารัก นี่เอาไปเลย ^_^

12. ดูดี ที่น่ารัก ฟรุ้งฟริ้ง

13. Kritsada Soison

Kritsada Soison Guest

0
    0
    0
    เรารักnvคร้าบ!!!!! :)

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ผมก็ ลัก nv คับ.....อิอิ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้